Announcement

Collapse
No announcement yet.

Battery Vaio

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Battery Vaio

สวัสดีครับ

เพิ่งซื้อ Vaio มาได้ 4 เดือน เวลาไม่ได้ใช้งาน 1-2 วัน ปรากฎว่า battery ลดลง จากเดิม ไป

10-15% จะเป็นแบบนี้ทุกครั้ง battery ลดลงเองทั้งที่ไม่ได้ใช้งานเมื่อเทียบกับ notebook IBM

battery เท่าเดิมไม่เปลี่ยนแปลงเท่าไร

ผมไม่ได้ใจว่าเพื่อนๆที่ใช้ Vaio CR357 เป็นเหมือนกับผมหรือเปล่า เพราะโทรไปสอบถามกับ Sony แล้วเขาบอกเป็นเรื่องปกติ แต่ไม่มั่นใจ สักเท่าไร เพราะข่าวเรื่อง battery sony มีอยู่บ่อยๆๆ

ใครเป็นเหมือนผมบ้างครับ

sz ผมก็มีอาการอย่างที่ว่าเนี่ยแหละครับ แต่ตอนนี้เครื่องอายุ 16 เดือน แบตเสียเลยครับ เครื่องมองไม่เห็นแบตแล้ว มันไม่แสดงอาการเสื่อมก่อนเลยนะครับ เคยใช้โปรแแกรม Everest อ่านค่าเสื่อมได้ 4% ก่อนหน้านี้ เซ็งเลย

Comment

อาการนี้เป็นทั่วโลกครับ
      ผมขนาดsz premiumยังเป็นเลยครับ
      ส่วนแบตใช้ๆอยู่ก็ไม่detectก็เคยเจอครับ
      กับตัวar
      แบตเสียครับ
      เหอๆเปลี่ยนสถานเดียว
      เอาไปแลกกะศูนย์เพิ่งอีกไม่กี่พัน

Comment

ขอบคุณครับ ถ้าเรื่อง Battery IBM เจ๋งกว่า

Comment

ของกระผมก็เจ๋งแล้วครับ มองไม่เห็นแบ็ตเลย

Comment

ขอแอบถามหน่อยครับ sony sr25s เพื่งใช้ไม่ถึงอาทิตย์ แบตชาร์ตเต็ม พอดึงปลั๊กออก รูปแบตโชว์ที่ 97 percent นี่ปกติไหมครับ ใช้ได้ราวๆ สองชม.ครึ่ง แต่กลัวว่าแบตไม่ปกติจะได้รีบเปลี่ยนครับ

Comment

Working...
            X