ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่าไม่ได้เกิดจากเครื่องผมนะครับ เกิดจากคนอื่นมีปํญหาแล้วมาถามผม ผมก็ไม่ทราบจะตอบอย่างไรดี
เรื่องก็คือ ระหว่าง install Dark sector เครื่องได้เกิดการ Hang ขึ้นมา
ก็เลยอยากถามคนอื่นว่าเกิดได้จากกรณีอะไรบ้าง ช่วยวิเคราะห์หน่อย

ส่วนตัวผมคิดว่า
1.เกิดจาก hard disk มีbad
2. เกิดจากสายไฟหลวม เพราะผมเคยเจอกรณีนี้มาแล้ว ไม่ว่าจะลงเกมส์ copy หรือ boot เครื่อง(อะไรก็ตามที่ hard disk มันทำงาน)
บางที่มันก็จะ hang มักจะเป็นๆหายๆ ก็เลยซื้อ power supply ใหม่ก็หายสนิทเลย
3. เกิดจาก window มันเละเต็มที่แล้ว

หากใครคิดว่านอกจากนี้ก็ช่วยบอกหน่อยนะครับ