Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องประกอบคอมครับ ช่วยผมที !!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องประกอบคอมครับ ช่วยผมที !!!!!

พอดี ผมหัดประกอบคอมเองครับ

สเป็ค ตามนี้ครับ

X2 5000+
    ASROCK N61P-S
    RAM kington 2g
    GF9600GT
    PSU RAIDMAX 530W
    HDD 250G

ประกอบเสร็จแล้ว

แต่

เสียบอะไรเรียบร้อยแล้ว เปิด Cpu ปุ๊บ

ไม่มีไรเกิดขึ้นเลยครับ

ไม่มีไรขึ้นที่จอ เลย

เสียง ซัก ปี๊บ ก็ยังไม่มี

อยากทราบว่า ผมต่ออะไรผิดหรือเปล่า หรือ มันมีอะไร เสีย ตรงไหนครับ

ช่วยผมทีครับ

พัดลม CPU เคส ล่ะหมุนไหม???

Comment

เช็คสาย power sw,reset sw, ดียังครับ อาจต่อสลับขั้วกันอยู่

Comment

Originally posted by linglom View Post
        พัดลม CPU เคส ล่ะหมุนไหม???
        ทุกอย่าง หมุนครับ

power ทำงาน หมุน

พัดลม cpu หมุน

พัดลมการ์ดจอทำงาน

ครับ

Comment

ลองเปลี่ยน ช่องเสียบ ram ดูครับ เพราะถ้าทุกอย่างทำงานแล้ว อาจเป็นที่ ram ก็ได้ เคยเป็นเหมือนกัน

Comment

แล้ว เสียบปลั๊กแล้ว cpu มันทำงาน เลยนี่ เกิดจากอะไรครับ

Comment

เสียบ 8 pin เข้าบอร์ดยังครับ

Comment

Originally posted by getup View Post
                แล้ว เสียบปลั๊กแล้ว cpu มันทำงาน เลยนี่ เกิดจากอะไรครับ

ตรงนี้น่าจะเกิดจากต่อสาย ตรง power sw,reset sw ผิดมั้งครับ

Comment

Originally posted by lemonstory View Post
                  เสียบ 8 pin เข้าบอร์ดยังครับ
                  ของผมมี 4 พิน เสียบแล้วครับ

Comment

เวงกำๆ รอท่านอื่น

Comment

ผมว่าดู สวิท อะ

Comment

ติดแล้วครับ ขอบคุณทุกท่านมาก

Comment

Working...
                        X