Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800gt ถ้าติดตัวนี้ต้องเพิ่ม psu ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800gt ถ้าติดตัวนี้ต้องเพิ่ม psu ไหมครับ

อยากให้ฟันธงไปเลยครับว่าชัวร์ เพราะผมจะไปซื้อวันเสาร์นี้แล้วครับ

รอบตัวไม่มีใครรู้เรื่องคอมเลย ต้องพึ่งคนในบอร์ดนี้แหละครับ

8800gt ถ้าติดตัวนี้ต้องเพิ่ม psu ไหมครับ

ของผม case gview x-core 450w วัตว์เต็ม
    cpu q8200
    ram 4g (2g*2)
    mb p5q se
    hdd st3320613as 149 g, sus drw-20b1st 148 g (โพส hdd แบบนี้แปลกๆไหมครับ ไม่เป็น)
    vga geforce 9600gso migic ddr2 128bit (ตัวนี้แหละครับที่จะเปลี่ยน ขายน้องไป 2000)

ผมแจ้งสเปกแบบนี้ถูกใช่ไหมครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือป่าว ไม่ค่อยรู้เรื่องเลย

รบกวนช่วยหน่อยครับ กลัวซื้อมาแล้วไฟไม่พอ
    Last edited by pause; 4 Feb 2009, 16:01:54.

ไม่ค้องเเล้ว

Comment

ขอ 1 ทีครับ ตกไวจัง

Comment

จีวิว ติดเคส มันแท้หรอ

Comment

Originally posted by รอยด์ View Post
          จีวิว ติดเคส มันแท้หรอ

ไม่รู้ครับว่าแท้ดูไง แต่ทางร้านบอกว่าแท้ ถ้าไม่แท้บอกทีครับ จะได้ไปคุยกับร้าน เพิ่งซื้อเมื่อเดือน 12/08

ขอบคุณมากครับ ขอนอนก่อน เด่วพรุ่งนี้มาดูผล อยากรู้มากๆครับ

Comment

วัตไม่เต็มครับถ้าติดเคสมา ลองใส่ดูน่าจะใช้ได้นะดูเครื่องในของไม่เยอะมาก พี่ข้างห้องเค้าใช้เคสจีวิวกับ8800เหมือนกันใช้มาจะปีและไม่เห็นมันจะวูป ถ้าให้ดี DELUX 500 wathตัวละพันก็ดีนะครับ

Comment

ผมว่าซื้อดีกว่า เอาราคาสัก 1500-2000

Comment

Originally posted by Gtx9800 View Post
                วัตไม่เต็มครับถ้าติดเคสมา ลองใส่ดูน่าจะใช้ได้นะดูเครื่องในของไม่เยอะมาก พี่ข้างห้องเค้าใช้เคสจีวิวกับ8800เหมือนกันใช้มาจะปีและไม่เห็นมันจะวูป ถ้าให้ดี DELUX 500 wathตัวละพันก็ดีนะครับ
                ครับ เดี๋ยวคงต้องลองซื้อมาติดดูก่อน ถ้ามีปัญหาค่อยเปลี่ยน
                (แล้วเวลามีปํญหาเราจะรู้ได้ไงครับ เครื่องมันจะดับหรอครับ)

Comment

อ่อๆ สถานภาพเหมือนกันเลย ผมใช้ Gview-i 450w เพื่อนมันอยู่ร้านมันก็บอกว่าแท้
                  พอดีไปซื้อ 8800 1G แต่ก่อนหน้านั้นไปถามคนในบอร์ดนี้ บอกว่า 450 W ที่ว่าแท้ของผมนั้น
                  อาจใช้นานๆไป ไฟอาจตกได้ ผมคิดว่าลดความเสี่ยง เลยไปถอย Delux 50a 500w มาพร้อมๆ
                  กับ8800 อะแหละ ขี้เกียจไปพันทิพหลายรอบ อ่อราคา 1600 ได้มั้ง ร้าน JIB
                  แล้วก็ 8800 512m D-Comเข้าไม่รับเข้ามาแล้ว ที่ร้านเค้าโทรคุยให้ตอน ไปหาซื้อ

Comment

ใช้ DElux dpl-35A-500W / 8800GT G92 อยู่ พัดลมในเคส 4 ตัว-/e4500/ocนิดๆ/อุปกรณ์อื่นๆ ปกติอย่างละชิ้น- ใช้งานมาจะ1ปีละปกติดีครับไม่มีปัญหาอะไร psu ราคาพันนิด ตอนนี้ราคาไม่รู้คับ

Comment

หากคิด

หากคิดจะเล่นเกมสืแรงๆๆ หรือ โอเวอึคล็อก ไม่พออ่าครับ ฮาริดดิส2 ลูกก้ไม่พอ
                      ติดเคสไหว แต่ ไม่แจ่มนะครับ การืดท่านอาจพังได้กรณีไฟไม่พอ บึ้มๆๆ
                      สนใจ ย่าฆ่าหญ้ามือ2 8800
                      คลิกเบาๆ
                      http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=8800

Comment

Originally posted by redman View Post
                        หากคิดจะเล่นเกมสืแรงๆๆ หรือ โอเวอึคล็อก ไม่พออ่าครับ ฮาริดดิส2 ลูกก้ไม่พอ
                        ติดเคสไหว แต่ ไม่แจ่มนะครับ การืดท่านอาจพังได้กรณีไฟไม่พอ บึ้มๆๆ
                        สนใจ ย่าฆ่าหญ้ามือ2 8800
                        คลิกเบาๆ
                        http://forums.overclockzone.com/foru...highlight=8800

ครับ oc ไม่เป็นอยู่แล้ว 55 แต่เล่นเกมแรงๆชัวร์ สงสัยต้องซื้อ psu เพิ่ม เศร้าเลย จะประหยัดซะหน่อย

ขอบคุณสำหรับ spark ครับ แต่ยังไม่เอาครับ

Comment

ร้านหลอกว่าแท้

มีเงินก็ซื้อใหม่ครับ PSU ยี่ห้อนี้ไม่น่าไว้ใจ

Comment

ตัวเดียวกันทำ8600GT ผมเดี้ยงละครับ
                            ตอนนี้ถอด ซื้อPc power & Cooling 420 Wมาใช้แทน
                            แต่ยังไม่ได้ใช้ รอการ์จอมา สภาพยัง99.99-0.1 อยู่เลย555

Comment

Originally posted by Toffeecheese View Post
                              ร้านหลอกว่าแท้

มีเงินก็ซื้อใหม่ครับ PSU ยี่ห้อนี้ไม่น่าไว้ใจ
                              55 โดนไป 1 ดอก คอมเครื่องแรกในชีวิต

Comment

Working...
                              X