Announcement

Collapse
No announcement yet.

ข่ายเขียวทุกรุ่น ใช้กัับบอร์ด ABIT IP35ไม่ได้จริงหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ข่ายเขียวทุกรุ่น ใช้กัับบอร์ด ABIT IP35ไม่ได้จริงหรอ

ข่ายเขียวทุกรุ่น ใช้กัับบอร์ด ABIT IP35ไม่ได้จริงหรอครับ คือผมมีค่ายเขียว3รุ่น 7300gt
    และ9600gso และ8800gt 1g ทั้งสามรุ่นนี้ผมลองใส่และลงไดเวอร์แล้วมีปัญหา เหมือนกันเลย
    คือพอลงไดเวอร์แล้วเสียงจะหายแต่เล่นภาพได้ปกติ แต่พอลบไดเวอร์การ์ดจอออกเสียงกลับมา งง
    เลยไปถอย3780มาลองอีกตัว แต่กลับไม่มีปัญหา งงอีก เลยคาใจไปยืมของเพื่อนมา8600gt
    อารการเดิมมาอีก งงอีก เลยลองอัพไบออสใหม่ก็ไม่หาย หมดปัญญาแล้วครับ ลองใช้การ์ดเสียงแยก
    ก็ไม่หาย ช่วยทีนะครับคือผมไม่ชอบค่ายแดงเพราะไดเวอร์รู้สึกมันมีปัญหากับ โปรแกรมคาราโอเกะ
    ที่ผมใช้เล่น อยากเล่นค่ายเขียวอ่ะครับท่านไหนผ่านมาช่วยทีครับ ไม่อยากเปลี่ยนบอร์ดเพราะถูกใจ
    คล๊อคโดยไม่เพิ่มไฟแรมบ้านๆไปไกลกว่า3

รอต่อไป

Comment

รอท่านข้างๆ

Comment

รอ

Comment

ลองเปลี่ยน version driver ดูหรือยังครับ ถ้าไม่หาย ลองใช้ driver ที่มากับการ์ดดูครับ ถ้าไ่ม่หายอีก ถาม Saveway เลยครับ มีคำตอบแน่

Comment

ผมว่าเป็นที่บอร์ดของท่านมากกว่านะ

Comment

บอดอาจมีปัญหาครับ หรือลองเปลี่ยนไดรเวอตัวใหม่ดูครับ

Comment

ลงไดร์เวอร์แล้วลองเข้าไปใน Control panel/Sounds and Audio Devices/Audio ตรงช่อง Default Device: ดูว่ามีอุปกรณ์ตัวอื่นเพิ่มขึ้นมาหรือป่าว ถ้ามีลองเลือกตัวอืนดูครับดูครับ แต่การ์ดจอไม่น่าจะเกี่ยวกับเสียง

Comment

Working...
                X