Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องเสียงกับwinampและเสียงในเกมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องเสียงกับwinampและเสียงในเกมครับ

ผมเพิ่งลงwinใหม่น่ะครับ winเก่า ไม่มีปัญหาอะไรเลย
    ผมใช้ driver ของ soundmax(แถมมากับแผ่นmainboard)soundcard onboard น่ะครับ(winเก่า ใช้driver อันอื่น จำไม่ได้แล้วว่าตัวอะไร)
    winamp นี่ ผ้าผมกด pause แล้วกลับไปเล่นต่อ เสียงมันจะดังซ่าาาาาาาาาาามาเลย
    ต้องกดเลื่อนช่วงของเพลงไปข้างหน้าซัก3วิ(ไปตรงไหนก็หาย)ถึงจะกลับมาเหมือนเดิม

มาเรื่องเกม

เกมบางเกม(บางเกมก็ไม่เป็น)เสียงจะไม่ติดกัน ประมาณว่าโดนตัดไปเสี้ยววิในทุกๆ0-3วิ(ถี่มากๆ)ทำให้เสียอรรถรส ถ้าเป็นเสียงสั้นๆ 1วิ ยังพอทน แต่ถ้ายาวๆอย่างดนตรีนี่กระตุกเป็นเจ้าเข้า(ภาพปกติดี) หรือต่อให้ความยาวเสียงแค่ 2-5วิก็กระตุกแล้ว

เมื่อก่อนก็เคยมีปัญหากับ kmplayer คือเสียงจะหายไป 3-8วิทุกๆ 1-5นาที (ตัดภาพไปด้วย)
    แล้วถ้าpauseแล้วกับมาเล่นต่อจะดังซ่าาาาาาาาาาาเหมือนกับ winamp
    จนผมไปปรับ directshow audio ให้เป็น soundmax มันก็กับมาเป็นปกติ

แต่กับwinampและเกมยังปวดหัวไม่หาย

ต่อcoxialใช่มะ

Comment

Working...
    X