Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลอง 6000+ กันอีกสักครั้ง ว่าถึงคราว แทนที่ด้วย 7750 หรือยัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมหมายถึงคะแนน ของ การ์ดจออ่ะท่าน เห็นท่านลงว่าใช้ 4870 นี่หน่า

สงสัยจังว่าทำไม รึว่า CPU รีดพลังออกมาไม่หมด

Comment

3780 กับ 4870 ก็ต่างกันนิดเดี่ยวเอง เห็นใหน ถ้าบอกว่า 4780 ไม่ต่างกับ 4850
      ผมก็ว่า 4850 ไม่ได้ดีไปกว่า 3870 ครับ อิอิ

การ์ดรุ่นใหม่ๆของ ATI หรือแม้แต่ NVIAID เอง เวลาใช้ CPU ตัวเดี่ยวกัน วัดกัย ตู้ปลา คะแนนจะไม่ค่อยทิ้งกันเท่าไรครับ ตะแนนมันจะเริ่มต่างก็ต่อเมื่อเทสด้วยโปรแกรมที่ ใหม่ๆมากขึ้น ลองเทียบกับ 03 และ 06 ยิ่งที่ความระเอียดสูงๆ จะเห็นชัดครับ

ตู้ปลามันไม่ได้บอกอะไรมากครับ
      ผมลองเทสกับ E8400 3870 กับ 4870 มันยังไม่ต่างกันเลยครับ นิดเดียวเอง ไม่ OC ก็ได้ 14000 กว่าๆทั้ง 2 การ์ดครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        3780 กับ 4870 ก็ต่างกันนิดเดี่ยวเอง เห็นใหน ถ้าบอกว่า 4780 ไม่ต่างกับ 4850
        ผมก็ว่า 4850 ไม่ได้ดีไปกว่า 3870 ครับ อิอิ

การ์ดรุ่นใหม่ๆของ ATI หรือแม้แต่ NVIAID เอง เวลาใช้ CPU ตัวเดี่ยวกัน วัดกัย ตู้ปลา คะแนนจะไม่ค่อยทิ้งกันเท่าไรครับ ตะแนนมันจะเริ่มต่างก็ต่อเมื่อเทสด้วยโปรแกรมที่ ใหม่ๆมากขึ้น ลองเทียบกับ 03 และ 06 ยิ่งที่ความระเอียดสูงๆ จะเห็นชัดครับ

ตู้ปลามันไม่ได้บอกอะไรมากครับ
        ผมลองเทสกับ E8400 3870 กับ 4870 มันยังไม่ต่างกันเลยครับ นิดเดียวเอง ไม่ OC ก็ได้ 14000 กว่าๆทั้ง 2 การ์ดครับ

รับทราบครับ รอชม 7750BE ต่อพรุ่งนี้ ตอนนี้ปลดประจำการ 6000+CZ ไปแหละ เด๋วจะไปซบ 7750BE มั่ง อยากลอง config Phenom ดูมั่ง

Comment

รอชม 7750 คับ

Comment

รอชมเทียบ 7750 ด้วยคนครับ

Comment

รอดูด้วยคน อิอิ เพื่อเป็นทางเลือกในการตัดสินใจด้วย ^^"

ขอบคุณที่ช่วยนำเสนอนะครับ...

Comment

fsb แรงจริงๆ

Comment

สุดๆ

Comment

รอชมครับ

Comment

รอด้วยคนครับ อยากรู้ว่า L3 2MB จะแรงแค่ใหน

Comment

6000+ ใช้ตัวคูณ 9 ดีจริงๆๆๆ มีแค่ DFI ที่ทําได้มั่ง ช่วงนี้กําลังเลิก AMD จะไปคบ Intel (atom) แล้ว อิอิอิอิอิ

รอดู 7750 ว่าจะได้เท่าไรเน้ออออ

Comment

มาลงชื่อรอชมครับ..อิอิ..

ชมอย่างเดียวไม่ออกตังค์ อิอิ..

Comment

รอชม

Comment

แหล่มเลย

Comment

แอบเนียน ^^ อิอิ

Comment

Working...
                                X