Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนผู้รู้ Creative Blaster X-Fi Audio PCI Express

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนผู้รู้ Creative Blaster X-Fi Audio PCI Express

Creative Blaster X-Fi Audio PCI Express

ต้องขอบอกก่อนนะครับผมไม่ค่อยมีความรู้มากครับ แต่อยากฟังเพลงแบบดีๆครับ
    พอดีผมพึ่งซื้อตัว Sound Card ของ Creative Blaster X-Fi Audio PCI Express มาครับ แต่อยากทราบ การปรับเสียงที่ถูกวิธี
    ส่วนตัวใช่ลำโพง5.1ครับของ Logitech รุ่น X-540 ครับ
    เลยอยากทราบวิธีปรับเสียงให้ดีใสเพราะครับ
    ส่วนเรื่อง Perfotmance ควรปรับเท่าไรครับ
    Master ควรจะ กี่ kHz แล้วก็ Bit ควรเท่าไรครับ

รบกวนถามนิดนึงนะครับ
    X-Fi Crystalizer มันคือเกี่ยวกับอะไรครับ
    Stereo Xpand กับ Stereo Surround ต่างกันยังไงครับ
    รบกวนทีนะครับ
    ขอบคุณมากครับ
    Attached Files
    Last edited by funkmomo; 4 Feb 2009, 01:07:20.

X-Fi Crystalizer ปรับละมันมีเสียงแจ๊คชัดนะของผมอะ แต่ไม่ต้องเอาหร่อกเพราะผมไม่ได้ติ้กถูก
    Stereo Xpand รุ้สึกว่าจะ2ลำโพง นะมั้งๆ
    Stereo Surround ของผมใช้5.1ปรับตรงขีดเปน50 มันออกเสียงครบเลยอะ ดูหนังดี
    ท่านข้างล่างตอบน่าชัวร์กว่าหึหึ

Comment

Originally posted by boat3250 View Post
      X-Fi Crystalizer ปรับละมันมีเสียงแจ๊คชัดนะของผมอะ แต่ไม่ต้องเอาหร่อกเพราะผมไม่ได้ติ้กถูก
      Stereo Xpand รุ้สึกว่าจะ2ลำโพง นะมั้งๆ
      Stereo Surround ของผมใช้5.1ปรับตรงขีดเปน50 มันออกเสียงครบเลยอะ ดูหนังดี
      ท่านข้างล่างตอบน่าชัวร์กว่าหึหึ
      ขอบคุณมากครับ คุณ boat3250
      ถ้ายังไงมีใครแนะนำอะไรอีก รบกวนทีนะครับ
      รบกวนทีครับ

Comment

มีข้อเสนอแนะนำยังไง รบกวนทุกท่านบอกหน่อยนะครับ

Comment

Originally posted by funkmomo View Post
          ขอบคุณมากครับ คุณ boat3250
          ถ้ายังไงมีใครแนะนำอะไรอีก รบกวนทีนะครับ
          รบกวนทีครับ
          เท่าที่รุ้อะคับผมเซ็ทเปนแค่นี้ก้หาๆจากคนในนี้ละแล้วจดเอา คนในนี้เก่งกันเยอะคับท่าน

Comment

ครับผม

Comment

Working...
            X