Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศูนย์เคลม PSU Raidmax???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ศูนย์เคลม PSU Raidmax???

ไม่ทราบว่า PSU Raidmax ต้องส่งศูนย์ไหนซ่อมคับ เพราะที่ void มันไม่บอกชื่อ บ.

ส่วน void ร้านที่ซื้อก็ไม่รู้จัก (รับต่อมาจากในบอร์ด) เพื่อนๆท่านไหนเคยส่งเคลม ส่งที่ไหนอ่ะคับ

รบกวนทุกท่านด้วยคับ

ปล.รูปไม่ค่อยชัดนะคับ void มันเล็กมากกล้อง focus ภาพไม่ได้
    Last edited by IB-XIII; 4 Feb 2009, 09:58:35.

อยากรู้

Comment

เกิดอะไรขึ้นครับ
      อยากทราบเหตุการที่ทำให้ต้องส่งเคลม
      พอดีผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่ เผื่อจะได้ระวัง

อ่อ สเป็กเครื่องด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by chanakok View Post
        เกิดอะไรขึ้นครับ
        อยากทราบเหตุการที่ทำให้ต้องส่งเคลม
        พอดีผมก็ใช้ยี่ห้อนี้อยู่ เผื่อจะได้ระวัง

อ่อ สเป็กเครื่องด้วยนะครับ
        เอามายังไม่ทันได้ใช้เลยคับ ซื้อมาลองประกอบดู

อาการคือ เปิดเครื่องแล้วหน้าจอมืดสนิท แต่พัดลม PSU CPU VGA ทำงานปกติ

ไม่มีเสียง Beep ใดๆทั้งสิ้น (ขนาดถอด ram ออกแล้วboot ยังไม่มีเสียง Beep เลย)

เลยลองถอดไปใส่เครื่องเก่าที่ใช้อยู่ปัจจุบัน(Sempron2.4) ก็อาการเดียวกัน -*-

Spec : PhenomX3 8650 + ram2x2 + 8800gtx

Comment

่ท่านใดรู้ รบกวนหน่อยคับ เด๋วอาทิตย์นี้ว่าจะเข้าไปpantip ถอยลูกใหม่ จะได้ส่งเคลมเลยทีเดียว ไม่ค่อยได้ไปบ่อยๆ

Comment

ตัว F ฟูดินไทยแลนด์

Comment

Originally posted by Anotherday_NextTime View Post
              ตัว F ฟูดินไทยแลนด์
              ไม่ทราบว่า ร้านมันอยู่ที่ไหนอ่าคับ รบกวนด้วยคับ

Comment

link http://fudinthailand.com/

Comment

Originally posted by Anotherday_NextTime View Post
                  ขอบคุณมากๆนะคับ แต่ที่Pantip มันมีหน้าร้านรับป่าวอ่ะคับ ใครทราบมั่ง

Comment

วันนี้ไปเคลมมาแล้วคับ ที่ บ.Fudin Thailand เค้าเปลี่ยนตัวใหม่ให้เลยคับ คุยง่ายดี

ถ้าท่านไหนมีปัญหาผมว่าไปที่ บ.เค้าเองเลยดีกว่าคับ ไม่ต้องรอ เค้าเปลี่ยนให้ใหม่เลย

แต่้เค้าบอกต้องโทรไปบอกเค้าล่วงหน้าซักนิดคับ ขอบคุณ คุณ Anotherday_NextTime มากๆคับ

Comment

มันอยู่ที่ไหนนะ
                      อยากรู้้บ้าง

Comment

แล้วพอทราบสาเหตุไหมครับ
                        เครื่องผมยังใช้ได้ปกติเรย

อยากรู้เอามาไว้ป้องกันภัย

Comment

คุณต้า เคลมเรียบร้อยแล้วใช่ไหมครับ

Comment

คุณต้า เคลมเรียบร้อยแล้วใช่ไหมครับ
                            เรียบร้อยแล้วท่านเบิร์ด ใหม่แกะกล่องเลย

มันอยู่ที่ไหนนะ อยากรู้้บ้าง
                            บ.อยู่ เส้นเพชรเกษม ซอยเพชรเกษม 33/1 อ่ะคับ

แล้วพอทราบสาเหตุไหมครับ
                            ไม่ทราบเหมือนกันอ่ะคับ -*-

Comment

Working...
                            X