Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard notebook Acer Aspire 5051 เสียซ่อมได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard notebook Acer Aspire 5051 เสียซ่อมได้ไหม

อาการคือ เปิดเครื่องไฟเข้า แต่ว่ามันไม่ทำงานอะไรเลย ไม่ Boot Bios ขึ้นมา ไม่ทำอะไรเลยครับ

แต่บางกรณีก็ติดบ้างแป๊บนึงแล้วก็ค้างไป ทำให้รู้ว่า มันคงไม่ใช่จอเสียแน่ๆ เพราะว่า ภาพปรากฏขึ้นมา

เอาไปเข้าศูนย์ ค่าซ่อม 15000 บาท ค่าตัวตอนซื้อมา 25000 บาท

เครื่องใหม่ที่เล็งไว้ ก็ 20000 บาทแล้วครับ ....

แต่ว่าอยากซ่อมเก็บไว้ให้พ่อใช้งาน พ่อยังเล่น Computer ไม่ค่อยเป็นเผื่อจะได้ หัดให้พ่อ Chat ใน MSN ได้

อยากถามว่า ซ่อมได้ไหมเปลี่ยนคงไม่ไหวอ่ะครับ 15000 แย่จัง แถวไหนรับซ่อมบ้างครับ ขอไม่เกิน 4000 ยังจะสู้อยู่ ถ้า ไม่ได้ คงต้องกระจายชิ้นส่วนครับ ....

HDD ไปทาง
    ram ไปทาง
    DVDrom ไปทาง
    Wifi ไปทาง
    modem ไปอีกทาง
    LCD อีก 1ทาง
    เหลืออะไรอีกเนี่ย
    mainboard คงไม่ไป.

อ่อ มีอีกเรื่องครับ คือเล็ง Acer 4530 ไว้ เป็น AMD ตัวนี้ Work ไหมครับ ใช้ เขียนโปรแกรม ทำเวป ไม่ค่อยเล่นเกมเท่าไร

ใช้พวก Netbean ,.net, ทำนองนี้อะครับ
    Last edited by beebrain; 4 Feb 2009, 11:20:03.

PM ไปแล้วนะครับ

Comment

Working...
    X