Announcement

Collapse
No announcement yet.

โปรแกรม memset อ่ะครับ เวลา apply ค่าแล้วมัน set ใส่ bios เลยเหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โปรแกรม memset อ่ะครับ เวลา apply ค่าแล้วมัน set ใส่ bios เลยเหรอครับ

หรือว่ามันแค่ทำใน windows อ่ะครับ

ผมกลัวค้างแล้วจะกลับเหมือนเดิมไม่ได้ ไม่อยากถอดฝา case อ่ะครับ

http://forums.overclockzone.com/foru....php?p=2703740

Comment

ลิ้งนั้นผมก็เคยอ่านครับ

แต่นั่นมันแค่หลักการเฉยๆ

แต่ที่ผมอยากรู้คือ การทำงานของ program memset ครับ

ว่ามันเป็นการ จำค่าไว้ที่ตัวโปรแกรม แล้วทำงานใน windows ใช่มั้ย

ผมจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องเวลามันแฮ้ง

แต่เท่าที่หาข้อมูลดูมันเหมือนจะเป็นอย่างนั้น

มันจะ auto set ให้เวลา boot เข้า windows

ถ้า เซ็ตแล้วเจ๊งมันเข้า windows มันก็จะเจ๊งอยู่เรื่อยไป

ต้องไปปิด ไม่ให้รัน program นี้ที่ msconfig

แต่ก็ยังกลัวว่ามันอาจจะ เข้า windows ไม่ได้ตั้งแต่แรกหรือเปล่า อันนี้ก็ไม่รู้

ว่าโปรแกรมมันมีหลักการทำงานยังไง

ผมไม่สามารถเปิด case ได้เลยต้องมาถามไว้ก่อนครับ

Comment

Working...
      X