Announcement

Collapse
No announcement yet.

เราจะสต๊อก อะไรในร้านเราดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เราจะสต๊อก อะไรในร้านเราดี

พอดีกำลังจะเปิดร้านขายอะไหล่ เลย เข้ามาดูข้อมูล

จะสั่งสต๊อก

mainboard รุ่น ยี่ห้อ อะไรดีครับ

case เป็นแบบที่มี psp ดีหรือเปล่าครับ

การ์ดจอ สต๊อก ยี่ห้อ รุ่นใหนดีครับ

แรม ควรจะเอา ddr I ด้วยหรือเปล่าครับ หรือ สต๊อกไว้แต่ ddrII

รบกวนท่านเทพแนะนำด้วยครับ ขอบคุณอย่างมากครับ

ปล. ร้านอยูแถวเวียนใหญ่ครับ ร้านห้องแถวห้องเดียว สต๊อกไม่เยอะครับ

cpu ด้วยนะครับ amd หรือ intell ดีครับ

Comment

ร้านใหญาไหมครับ
      ถ้าถามเรื่องสตอคของนี้ที่ร้านควรจะมีให้ครบแต่ไม่ต้องมากนักก็ได้ครับ

Comment

รุ่นไม่แพง ตลาดๆ อย่างละ ตัวก็พอแล้ว ครับ
        จริงๆอยู่ที่ตลดแถวนั้นด้วยครับ

Comment

รบกวนแนะนำ รุ่น ยี่ห้อด้วยได้ใหมครับ

Comment

dun

Comment

แนะนำ cpu amd พวก 4800+ 5000+
              M/B asrock n61p-s
              Vga พวก 4670 9600gso
              ram DDR II Kingston
              case +psu พวก Gview / Delux
              ประมานนี้แหละครับ

Comment

ก็ต้องรุ่นยอดนิยมราคาไม่แพงที่คนเล่นกันละมั้งครับ ก็คงต้องดูคนแถวนั้นด้วยว่ามีเงินซื้อมากเท่าไร
                Last edited by moteabc; 4 Feb 2009, 22:33:41.

Comment

เศรษฐกิจแบบนี้ แนะนำให้ สต็อก ของราคาระดับกลาง ๆ และมีชื่อเสียงครับ โดยเฉพาะบริษัท ที่มีชื่อเสียงดีในด้านประกันหลังการขายครับ (สำคัญมาก)
                  Cpu ทั้ง intel แนะนำ ตระกูล E5 , E7 , E8 และ Amd Athlon 64 X2 , Phenom X3,Phenom X4
                  Mainboard Asus ,Gigabyte, Asrock
                  Graphic Card ของ Nvidia รุ่น GF 8600+ - GF 9800+ และ Ati รุ่น HD 3600+ - HD 4800+ ยี่ห้อ เน้นบริษัทที่มีชื่อเสียงในประกันหลังการขายที่ดี
                  Ram DDR II 800 ยี่ห้อ Kingston Kingmax 1Gหรือ ยี่ห้ออื่น ๆ ที่เป็น แรมคู่ 2G (dual),4G (dual) ครับ
                  Hard Disk ยี่ห้อ Western , Seagate
                  PSU แนะนำ พวก วัตต์แท้ Active PFC , 80+ ยี่ห้อแล้วแต่ท่านจะเลือก
                  Case ที่ติด PSU วัตต์ไม่เต็มก็จำเป็นเหมือนกันครับ เช่น Case G-view เป็นต้น
                  Moniter LCD 17 - 19 " ครับ

Comment

ขอบคุณทุกท่านอย่างมากเลยครับ

ท่านเทพท่านอื่นรบกวนแนะนำต่อเลยนะครับ จะเปิด 18 นี้แล้ว ถ้าเป็น OC จะบริการเต็มที่เลยครับ

Comment

Originally posted by Mr.Iceman View Post
                      เศรษฐกิจแบบนี้ แนะนำให้ สต็อก ของราคาระดับกลาง ๆ และมีชื่อเสียงครับ โดยเฉพาะบริษัท ที่มีชื่อเสียงดีในด้านประกันหลังการขายครับ (สำคัญมาก)
                      Cpu ทั้ง intel แนะนำ ตระกูล E5 , E7 , E8 และ Amd Athlon 64 X2 , Phenom X3,Phenom X4
                      Mainboard Asus ,Gigabyte, Asrock
                      Graphic Card ของ Nvidia รุ่น GF 8600+ - GF 9800+ และ Ati รุ่น HD 3600+ - HD 4800+ ยี่ห้อ เน้นบริษัทที่มีชื่อเสียงในประกันหลังการขายที่ดี
                      Ram DDR II 800 ยี่ห้อ Kingston Kingmax 1Gหรือ ยี่ห้ออื่น ๆ ที่เป็น แรมคู่ 2G (dual),4G (dual) ครับ
                      Hard Disk ยี่ห้อ Western , Seagate
                      PSU แนะนำ พวก วัตต์แท้ Active PFC , 80+ ยี่ห้อแล้วแต่ท่านจะเลือก
                      Case ที่ติด PSU วัตต์ไม่เต็มก็จำเป็นเหมือนกันครับ เช่น Case G-view เป็นต้น
                      Moniter LCD 17 - 19 " ครับ
                      ตามนี้ก็โอเคนะครับ แต่ Phenom X3 ไม่เป็นที่นิยมเท่าไหร่ครับ

Comment

GF9800 แพงมากเลยครับ ว่าจะหาประมาณ พันกว่าๆ แนะนำรุ่น ประพันกว่าๆ หน่อยครับ

ขอบคุณมากครับ ขอคำแนะนำเพิ่มเติมครับ

Comment

เอาแบบบ้านๆเลยนะครับ ลำดับความสำคัญ และการปล่อยของ
                          1. หัวอ่าน dvd-rw cd-rw+แผ่น
                          2. แรม ddr1 ddr2 sd
                          3. สายไฟต่างๆ สายแพ
                          4. เม้าส์ คีบอร์ด สวยๆน่ารักๆ
                          5. จำพวกฮาร์ดแวร์อย่างปริ้นเตอร์ และหมึกพิมพ์
                          6. แฟลตไดร์ ราคาไม่แพงนัก ไม่ต้องเอามามากมาย
                          7. อะไหล่แพงๆที่พอจะประกอบเข้าชุดบ้านๆได้อย่าง เมนบอร์ด ซีพียู การ์ดจอ และเคสเปล่า รวมไปถึงจอภาพครับ
                          อ่อเกือยลืมไป ว่า ในการค้าขายจริงนั้น ยูสเซอร์ส่วนใหญ่จะเป็นแนวแวลู่นะครับ ไม่ใช่แนวเอ๊กตรีมอย่างประชาชนชาว OCZ เพราะฉะนั้นอย่าไปซื้อของแพงๆมาสต๊อกไว้ในร้านเด็ดขาดนะครับ!!!
                          เอาบ้านๆพอ เอาไว้ขายอ่ะครับ ไม่ได้สะใจตัว เดวจะเข้าเนื้อซะเปล่าๆ

เท่านี้แหล่ะ

Comment

Originally posted by Mr.Iceman View Post
                            Graphic Card ของ Nvidia รุ่น GF 8600+ - GF 9800+ และ Ati รุ่น HD 3600+ - HD
                            อันนี้ถ้าขายในกรุงเทพ ก็คงขายได้นะครับ
                            แต่อย่าหาว่าผมงั้นงี้นะ ถ้าเอามาสต๊อกต่างจังหวัดหล่ะมีเจ๊งแน่ๆครับ - -*

อย่างบ้านผมที่อุตรดิตถ์ ขนาดว่าในเมืองนะ การ์ดที่เคยขายสูงสุดก็ 8600gt เต็มที่ไม่มีเกินหรอกครับ
                            แล้วอย่างซีพียู ของอินเทลอย่างมากก็ไม่เกิน e2180 หรอกครับ เพราะว่ามันแพงเกินความจำเป็นของคนต่างจังหวัด
                            ส่วน amd นี่ก็เต็มที่ก็ x2 5200+ (แต่ขายดีที่สุดคือ ซัมตรอน) ถ้าเอา x3 มาดอง ผมว่ามีเจ๊งอ่ะเอาดิ -*-

ไม่ได้จะว่าไรนะครับ แต่แค่จะเอาประสบการณ์ปัจจุบันมาแชร์

Comment

Originally posted by Panda_Master View Post
                              เอาแบบบ้านๆเลยนะครับ ลำดับความสำคัญ และการปล่อยของ
                              1. หัวอ่าน dvd-rw cd-rw+แผ่น มีแน่นอน
                              2. แรม ddr1 ddr2 sd ว่าจะเอา ddr2/800 อย่างเดียว
                              3. สายไฟต่างๆ สายแพ มีแน่นอน4. เม้าส์ คีบอร์ด สวยๆน่ารักๆ ครับ
                              5. จำพวกฮาร์ดแวร์อย่างปริ้นเตอร์ และหมึกพิมพ์ อันนี้ไม่เอาครับ หมึกพิมพ์กำลังคิดอยู่ครับ
                              6. แฟลตไดร์ ราคาไม่แพงนัก ไม่ต้องเอามามากมาย
                              7. อะไหล่แพงๆที่พอจะประกอบเข้าชุดบ้านๆได้อย่าง เมนบอร์ด ซีพียู การ์ดจอ และเคสเปล่า รวมไปถึงจอภาพครับ ไม่รู้จะเอารุ่นไร แบบบ้านๆ รบกวนแนะนำได้มั๊ยครับอ่อเกือยลืมไป ว่า ในการค้าขายจริงนั้น ยูสเซอร์ส่วนใหญ่จะเป็นแนวแวลู่นะครับ ไม่ใช่แนวเอ๊กตรีมอย่างประชาชนชาว OCZ เพราะฉะนั้นอย่าไปซื้อของแพงๆมาสต๊อกไว้ในร้านเด็ดขาดนะครับ!!!
                              เอาบ้านๆพอ เอาไว้ขายอ่ะครับ ไม่ได้สะใจตัว เดวจะเข้าเนื้อซะเปล่าๆ

เท่านี้แหล่ะ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

Working...
                              X