Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม การลงวินโดใหม่(เอง)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม การลงวินโดใหม่(เอง)

คือผมจะลงวินใหม่น่ะคับ (แบบมือใหม่คับ) ผมเคยฝึกลงไป 1 รอบละคับ แต่มันไม่สำเร็จ(คือว่าลงได้เรียบร้อยแล้วแต่ ฮาร์ดดิสหาย -*- คือ ผมมี 4 ตัว C D E F ไดร์ E กับ F มันหาย ผมเลยไปให้ร้านลง )

แต่คราวนี้จะลองลงอีกทีคับ Windows XP Professional คือ ตอนนี้ผมมี ฮาร์ดดิสอยู่ 3 ตัว C D F คือถ้าผมจะลงเนี่ย ตรงแบ่งพาติชั่นใหม่เลยหรือเปล่า แล้วตอนผมลงเนี่ย เลือกเฉพาะ C งานไดร์ D กับ F จะไม่หายช่ายม่ะคับ ผมจะได้ลงเองคับ เพราะยกไปที่ร้านลง แพงมาก 300 บาท อะคับ

ถามอีกนิดคับ(เยอะไปปะ) คือ ผมขึ้นหน้าจอสีฟ้า Stop Code 0x000000c2 แล้วเครื่องจะรีเองตลอดเลย ถ้าผมลงวินใหม่มันจะหายไหมคับ

รบกวนพี่ๆหน่อยน่ะครับ

FAT เหมือนกันป่าวครับ

ถ้าลงวินโดไดร์Cเป็นFAT32 ไดร์D E เป็นntfs มันจะมองไม่เห็นไดร์D E นะครับ
    แต่ถ้าลงวินโดไดร์Cเป็นntfs จะมองเห็นหมดครับ

หรือไม่ก็ลองใช้พาราทิชั่นเมจิคเช็คดูครับ

Comment

Originally posted by Mr.T View Post
      FAT เหมือนกันป่าวครับ

ถ้าลงวินโดไดร์Cเป็นFAT32 ไดร์D E เป็นntfs มันจะมองไม่เห็นไดร์D E นะครับ
      แต่ถ้าลงวินโดไดร์Cเป็นntfs จะมองเห็นหมดครับ

หรือไม่ก็ลองใช้พาราทิชั่นเมจิคเช็คดูครับ
      ถ้าจากรูปอะคับ

Comment

สอบถามอีกคร้าบ ดันด้วย

ผมขึ้นหน้าจอสีฟ้า Stop Code 0x000000c2 แล้วเครื่องจะรีเองตลอดเลย ถ้าผมลงวินใหม่มันจะหายไหมคับ

Comment

Originally posted by Rescub View Post
          สอบถามอีกคร้าบ ดันด้วย

ผมขึ้นหน้าจอสีฟ้า Stop Code 0x000000c2 แล้วเครื่องจะรีเองตลอดเลย ถ้าผมลงวินใหม่มันจะหายไหมคับ
          หาย ทำเลย

Comment

Window Xp professional กับ Windows Xp TrueFaster Edition มันต่างกันไหมคับ

เพราะว่าเครื่องผมเป็น professional แต่แผ่นที่ผมมีเป็น TrueFaster Edition อะคับ

Comment

Originally posted by Rescub View Post
              Window Xp professional กับ Windows Xp TrueFaster Edition มันต่างกันไหมคับ

เพราะว่าเครื่องผมเป็น professional แต่แผ่นที่ผมมีเป็น TrueFaster Edition อะคับ
              TrueFaster Edition มันมีต้นตอมาจาก professional แต่มัน(คนทำ TrueFaster Edition)จะดัดแปลงแก้ไข ลบ driver และ ส่วนประกอบ windows บางส่วนออก เพิ่ม software ต่างๆเข้าไปครับ ประมาณนั้น

Comment

อ๋อ งั้น ตัว professional นี่ โปรแกรมต่างๆที่ผมเคยมีก็ยังจะอยู่ครบใช่ไหมคับ ผมจะได้ไปซื้อมาใหม่

เห็นอ่านในเวป TrueFaster Edition มันลบบางตัวออกไป

Comment

Working...
                X