Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น Devil may cry4 แล้วภาพเละเป็นเพราะอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น Devil may cry4 แล้วภาพเละเป็นเพราะอะไรครับ

เล่น Devil may cry4 แล้วภาพเละเป็นเพราะอะไรครับ มันจะเป็นช่วงที่มี มูวี่ กะโดดหรือตัวละครขยับเร็วๆ ภาพมันจะเละอ่ะครับ ไฟล์ที่ได้มาเป็น Full Rip อ่ะครับเกี่ยวไหม สเปคเรื่องตามลายเซ็น Driver ตัว 180.48

ลดการปรับภาพลงมา
    เพราะเคยปรับสุดแล้วเกมส์มันชอบค้างๆ นะ
    หรือลองเปลี่ยนไดร์เวอร์ VGA ตัวอื่นดู

Comment

อ่า ลืมบอก ผมลองปรับทั้งต่ำสุดแล้วไม่หายครับ

Comment

ตะกี้ลองเซฟสกรีนช็อตกะจะเอามาให้ดู แต่พอได้เป็นภาพนิ่ง ภาพมันดันเป็นปกติอ่ะครับ

Comment

ลองปรับ V-sync ออก

Comment

ทำตามที่บอกแล้วไม่หายอ่ะครับ สงสัยต้องลองเปลี่ยนไปใช้ ไดรฟ์เวอร์ ตัวเก่าๆ ดู ลองตัวล่าสุดกะใช้ไม่หาย

Comment

driver ครับของผม 8800gt ใช้ 174.xx ไม่มีปัญหาแต่พอลอง 180.xx ภาพเละเลยตรง movie

Comment

ผมก้อเปง นะ ตอนฉาก movie
                ผมใช้ 9800 gtx ver 181.20

Comment

ผมก็เป็น เลยถอยไดร์เวอร์ กลับไป 178.24 ดีขึ้นครับ

Comment

ใช้ vista 32 bit กับ 181.20 ปกติ

Comment

เป็นปัญหาความห่วยกากของ driver 18x.xx กับเกมนี้ครับ ATI เข้าแก้ bug แต่ nVIDIA เสือกเพิ่ม bug จะเอาแต่แรงๆไม่สนใจเกมเลย
                      อาการนี้จะเกิดขึ้นกับ windows XP Vista ไม่เป็น ถ้าคุณเปิด motion blur
                      แนะนำ ลดมาใช้ Driver series 17x.xx
                      ใครว่า driver nVIDIA ไม่กากพอเจอแบบนี้พูดไม่ออกสักราย

Comment

Working...
                      X