Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงดีค่ะ Zyxel 660HW-T1 มีไฟติดแค่ 2 ดวงเองค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงดีค่ะ Zyxel 660HW-T1 มีไฟติดแค่ 2 ดวงเองค่ะ

ไวเลสเรท์เตอร์ที่บ้านเป็นตัวสีขาว
    รุ่นที่เปลี่ยนเสาได้ แถมเสา 5dB แบบนี้อ่ะคะ

http://www.zyxel.co.th/web/product_f...5-0997187F44AA

ซื้อมาเมื่อวันที่ 4/12/2551 เพิ่ง 2 เดือนเอง
    ปัญหาก็คือว่า
    ตอนนี้ที่ตัวเราท์เตอร์มีแค่ไฟ Power กับไฟที่ช่อง LAN
    ไฟอื่นๆไม่มีกระพริบเลย พวกไฟ ADSL , Wireless
    สาเหตุเป็นเพราะอะไรหรือค่ะ
    แบบนี้มันเสียแล้วรึป่าว มีศูนย์บริการที่พอจะให้ติดต่อได้มั๊ยค่ะ
    กังวลมากเลยค่ะ ช่วงนี้ต้องใช้เน็ตส่งงานตอนกลางคืน
    ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

สัญญาณ internet มันไม่จ่ายมาหน่ะครับ ลองเข้าไปใน router ดูว่ามีสัญญาณเน็ตมาหรือป่าวหน่ะครับ ลองติดต่อกับทาง ISP ดูก่อนนะครับ

Comment

Originally posted by Lhorn View Post
      สัญญาณ internet มันไม่จ่ายมาหน่ะครับ ลองเข้าไปใน router ดูว่ามีสัญญาณเน็ตมาหรือป่าวหน่ะครับ ลองติดต่อกับทาง ISP ดูก่อนนะครับ
      เข้าไปในเราท์เตอร์นี่..เข้าไปยังไงอ่ะครับ >.<

Comment

สำหรับ router แต่ละตัวก็จะมี ip ที่จะเข้าไป config ต่างกันหน่ะครับ

ยกตัวอย่างนะครับ

micronet sp3368 จะพิมพ์ ที่หน้าเวป คือ... 192.168.0.1 หรือของ d-link จะพิมพ์ 192.168.1.1 หรือ 192.168.0.50

พอเรา้เข้าไปได้แล้วเราก็จะไปดูในส่วนของ status หน่ะครับว่ามีสัญญาณ internet เข้ามายัง router เราหรือป่าวหน่ะครับ

Comment

ลองเสียบสายโทรศัพท์ดูใหม่ครับ ชักออก แล้วเสียบเข้า สัก 2-3 ครั้ง

หรือลองกด reset ด้านหลังเครื่องดูครับ เผื่อใครไปตั้งค่าอะไรไว้

ถ้ายังไม่ได้อีก ส่งศูนย์บริการเลยครับ

ปล.ที่กล่อง zyxel จะมีเบอร์ hot line ลองโทรไปสอบถามดูซิครับ

Comment

ลองเข้าไปที่ config เปิด Web Browser พิมพ์ http://192.168.1.1 แล้วพิมพ์ password : admin
            หน้าแรกจะพบกับ Status Page
            ในหัวข้อ network กด จะมีหัวข้อย่อย ให้เข้าไปที่ wan
            ด้านขวามือจะเป็นหัวข้อ internet connection ลองตรวจดูว่าการตั้งค่าถูกหรือเปล่า
            user name และ password ตามที่เคยใช้
            vpi/vic ถูกต้องหรือเปล่า true 0/100 tot 1/32
            แล้วrestart router ดู

Comment

Working...
            X