overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: BurnOut Paradise เปลี่ยนภาษาได้หรือเปล่า?

OverclockZone Member TheJackal's Avatar
    Somewhere in Sometime

Default BurnOut Paradise เปลี่ยนภาษาได้หรือเปล่า?

รู้สึกอยากลองเล่น ภาษาอังกฤษดู

ภาษาไทยยังไงๆไม่รู้ง่ะ

"ออกตัวอย่างเทพ" -*-

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

cap_zone's Avatar

555 แปลได้อย่างฮา ผมยังโหลดไม่เสร็จเลย อิอิ

OverclockZone Member Nihilus's Avatar
    ไม่รู้อ่ะ..เมา...

5555555+

ปกติ เกมส์EAจะมีเปลี่ียนภาษาได้ครับ
    ลอง Run > Regedit > [โฟลเดอร์เกมส์] > Language แล้วเปลี่ยนจาก Thai เป็น English ดูครับ
    ผมก็ทำอยู่บ่อยๆ เพราะมันแปลไทยแล้วรับไม่ค่อยไหว
    แต่ได้แค่เปลี่ยนภาษานะครับ แต่ฟอนท์ตัวหนังสือยังเป็นเหมือนเดิม
    เพราะ EA TH มันใส่แบบฟอนท์ธรรมดาๆ ไม่เข้ากับเกมส์เลย ประมาณ Arial อะไรประมาณนี้
    พอเปลี่ยนภาษาแล้ว มันก็เป็น Arial ภาษาอังกิด บางทีอาจะมีล้นๆขอบหรือไม่ชัด ตัวเล็กไปบ้าง อะไรประมาณนี้
    ไม่เหมือนจากแผ่นแท้เมืองนอกที่ทำฟอนท์มาพิเศษเพื่อให้เข้ากับเกมส์หนะครับ

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

^
    ^
    ก็ยังดีเค้ายังไม่แปลชื่อเกมด้วย ประมาณ "อภินิหารเผายางทะลวงสวรรค์" อะไรแบบเนี้ย

โดยส่วนตัวชอบแปลไทยนะครับ มีเอกลักษณ์ดี
    Last edited by Beaver_XT; 4 Feb 2009 at 17:56:50.

OverclockZone Member TheJackal's Avatar

Quote Originally Posted by Tunza! View Post
    ปกติ เกมส์EAจะมีเปลี่ียนภาษาได้ครับ
    ลอง Run > Regedit > [โฟลเดอร์เกมส์] > Language แล้วเปลี่ยนจาก Thai เป็น English ดูครับ
    ผมก็ทำอยู่บ่อยๆ เพราะมันแปลไทยแล้วรับไม่ค่อยไหว
    แต่ได้แค่เปลี่ยนภาษานะครับ แต่ฟอนท์ตัวหนังสือยังเป็นเหมือนเดิม
    เพราะ EA TH มันใส่แบบฟอนท์ธรรมดาๆ ไม่เข้ากับเกมส์เลย ประมาณ Arial อะไรประมาณนี้
    พอเปลี่ยนภาษาแล้ว มันก็เป็น Arial ภาษาอังกิด บางทีอาจะมีล้นๆขอบหรือไม่ชัด ตัวเล็กไปบ้าง อะไรประมาณนี้
    ไม่เหมือนจากแผ่นแท้เมืองนอกที่ทำฟอนท์มาพิเศษเพื่อให้เข้ากับเกมส์หนะครับ
    เปลี่ยนภาษาได้แล้วครับ ขอบคุณมาก

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

ถ้าแปลไทยตรงๆ คงจะได้
    "ออกไปเผา ภาคเมืองสวรรค์พาราไดซ์"
    ก็
    Burn=เผา
    Out=ออก
    Burnout=ออกไปเผา

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ว้าว Burn Ice Para dout

OverclockZone Member foxyou's Avatar

โหลดมาละบังคับไงงงจริง หาออฟชั่น ก้อมะเจอ กดปุ่มบังคับยังมะได้เลยงงอ่ะ

OverclockZone Member AfterBlock's Avatar

กด ecs แล้วกด f1 ไปเรื่อยๆครับ แล้วจะเจอที่เซ็ตปุ่ม ท่านใดที่ไม่ได้ใช้จอย xbox360 ก็สามารถเซ็ตปุ่มที่ option ตรงนี้ได้ครับ

OverclockZone Member

โหลดมาแล้วแต่ยังอยู่บนโค อยากเล่นนนน มีมอไซค์ด้วยหรอครับเนี่ยย

Quote Originally Posted by armytaijin View Post
    โหลดมาแล้วแต่ยังอยู่บนโค อยากเล่นนนน มีมอไซค์ด้วยหรอครับเนี่ยย
    มีสิ เสียงเครื่อง สุดยอด มอไซ

OverclockZone Member PoringHero's Avatar

PC 3G กว่า
    XBOX 6G กว่า งง

Super Moderator tor_Za's Avatar

ลงกับวิสต้าภาษาอังกฤษ ไม่ต้องแก้เลย อิอิ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member ketaro121's Avatar

อันนี้ผมทำมาให้เลยแค่กด Double Click ไปก็เปลียนภาษาได้เลย

อ่ะๆ เปลี่ยน Font ด้วยนะ ไม่ใช่เปลี่ยนภาษาอย่างเดียวเอาไปลองได้ครับ

********แก้ไขแล้วสำหรับคนที่กดแล้วเข้าเกมส์ไม่ได้หรือต้องลงใหม่ ขอโทษจริงๆครับที่ทำไม่เรียบร้อยแต่ก็แก้ไขให้แล้ว
    Last edited by ketaro121; 5 Feb 2009 at 19:00:00.

OverclockZone Member splintercell_pandora's Avatar

มันเล่นผาดโผนยังงัย ที่ขี่หมุนเป็นวงกลมนะ

ลองเล่น ออนไลน์สิครับ สนุกฮา จริงๆ
    ยิ่ง มีเสียง จาก เครื่องผู้เล่นอื่นมา นี่ ยิ่งฮา

OverclockZone Member

ออนไลน์ต้องแผ่นแท้ปะคับ

OverclockZone Member jet5ive's Avatar

เมื่อวานไปหาซื้อแท้ไม่เจอ T_T

cap_zone's Avatar

Quote Originally Posted by ketaro121 View Post
    อันนี้ผมทำมาให้เลยแค่กด Double Click ไปก็เปลียนภาษาได้เลย

อ่ะๆ เปลี่ยน Font ด้วยนะ ไม่ใช่เปลี่ยนภาษาอย่างเดียวเอาไปลองได้ครับ

ไม่ได้ครับ

ต้องลงเกมส์ใหม่เลยผม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks