Announcement

Collapse
No announcement yet.

BurnOut Paradise เปลี่ยนภาษาได้หรือเปล่า?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• BurnOut Paradise เปลี่ยนภาษาได้หรือเปล่า?

รู้สึกอยากลองเล่น ภาษาอังกฤษดู

ภาษาไทยยังไงๆไม่รู้ง่ะ

"ออกตัวอย่างเทพ" -*-

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

555 แปลได้อย่างฮา ผมยังโหลดไม่เสร็จเลย อิอิ

Comment

5555555+

Comment

ปกติ เกมส์EAจะมีเปลี่ียนภาษาได้ครับ
        ลอง Run > Regedit > [โฟลเดอร์เกมส์] > Language แล้วเปลี่ยนจาก Thai เป็น English ดูครับ
        ผมก็ทำอยู่บ่อยๆ เพราะมันแปลไทยแล้วรับไม่ค่อยไหว
        แต่ได้แค่เปลี่ยนภาษานะครับ แต่ฟอนท์ตัวหนังสือยังเป็นเหมือนเดิม
        เพราะ EA TH มันใส่แบบฟอนท์ธรรมดาๆ ไม่เข้ากับเกมส์เลย ประมาณ Arial อะไรประมาณนี้
        พอเปลี่ยนภาษาแล้ว มันก็เป็น Arial ภาษาอังกิด บางทีอาจะมีล้นๆขอบหรือไม่ชัด ตัวเล็กไปบ้าง อะไรประมาณนี้
        ไม่เหมือนจากแผ่นแท้เมืองนอกที่ทำฟอนท์มาพิเศษเพื่อให้เข้ากับเกมส์หนะครับ

Comment

^
          ^
          ก็ยังดีเค้ายังไม่แปลชื่อเกมด้วย ประมาณ "อภินิหารเผายางทะลวงสวรรค์" อะไรแบบเนี้ย

โดยส่วนตัวชอบแปลไทยนะครับ มีเอกลักษณ์ดี
          Last edited by Beaver_XT; 4 Feb 2009, 17:56:50.

Comment

Originally posted by Tunza! View Post
            ปกติ เกมส์EAจะมีเปลี่ียนภาษาได้ครับ
            ลอง Run > Regedit > [โฟลเดอร์เกมส์] > Language แล้วเปลี่ยนจาก Thai เป็น English ดูครับ
            ผมก็ทำอยู่บ่อยๆ เพราะมันแปลไทยแล้วรับไม่ค่อยไหว
            แต่ได้แค่เปลี่ยนภาษานะครับ แต่ฟอนท์ตัวหนังสือยังเป็นเหมือนเดิม
            เพราะ EA TH มันใส่แบบฟอนท์ธรรมดาๆ ไม่เข้ากับเกมส์เลย ประมาณ Arial อะไรประมาณนี้
            พอเปลี่ยนภาษาแล้ว มันก็เป็น Arial ภาษาอังกิด บางทีอาจะมีล้นๆขอบหรือไม่ชัด ตัวเล็กไปบ้าง อะไรประมาณนี้
            ไม่เหมือนจากแผ่นแท้เมืองนอกที่ทำฟอนท์มาพิเศษเพื่อให้เข้ากับเกมส์หนะครับ
            เปลี่ยนภาษาได้แล้วครับ ขอบคุณมาก

Comment

ถ้าแปลไทยตรงๆ คงจะได้
              "ออกไปเผา ภาคเมืองสวรรค์พาราไดซ์"
              ก็
              Burn=เผา
              Out=ออก
              Burnout=ออกไปเผา

Comment

ว้าว Burn Ice Para dout

Comment

โหลดมาละบังคับไงงงจริง หาออฟชั่น ก้อมะเจอ กดปุ่มบังคับยังมะได้เลยงงอ่ะ

Comment

กด ecs แล้วกด f1 ไปเรื่อยๆครับ แล้วจะเจอที่เซ็ตปุ่ม ท่านใดที่ไม่ได้ใช้จอย xbox360 ก็สามารถเซ็ตปุ่มที่ option ตรงนี้ได้ครับ

Comment

โหลดมาแล้วแต่ยังอยู่บนโค อยากเล่นนนน มีมอไซค์ด้วยหรอครับเนี่ยย

Comment

Originally posted by armytaijin View Post
                        โหลดมาแล้วแต่ยังอยู่บนโค อยากเล่นนนน มีมอไซค์ด้วยหรอครับเนี่ยย
                        มีสิ เสียงเครื่อง สุดยอด มอไซ

Comment

PC 3G กว่า
                          XBOX 6G กว่า งง

Comment

ลงกับวิสต้าภาษาอังกฤษ ไม่ต้องแก้เลย อิอิ
                            sigpic
                            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                            งดแรงชั่วคราว

Comment

อันนี้ผมทำมาให้เลยแค่กด Double Click ไปก็เปลียนภาษาได้เลย

อ่ะๆ เปลี่ยน Font ด้วยนะ ไม่ใช่เปลี่ยนภาษาอย่างเดียวเอาไปลองได้ครับ

********แก้ไขแล้วสำหรับคนที่กดแล้วเข้าเกมส์ไม่ได้หรือต้องลงใหม่ ขอโทษจริงๆครับที่ทำไม่เรียบร้อยแต่ก็แก้ไขให้แล้ว
                              Last edited by ketaro121; 5 Feb 2009, 19:00:00.

Comment

Working...
                              X