Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ HD4850 ทำ FPS ได้น้อยกว่า 9600GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เคยเจอปัญหา HD4850 เฟรมเรทต่ำกว่า 8800GT ในบางเกมเหมือนกัน อัพไดรเวอร์หายครับ แต่มันก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่นะ ที่ความละเอียดไม่สูงมาก ความละเอียดสูงๆหน่อยถึงจะเห็นผลชัดขึ้นครับ

ลงวินโดว์ใหม่ หาไดรเวอร์ใหม่ๆมาลง ตามด้านบนๆว่าไว้น่าจะช่วยได้ครับ

Comment

ผมว่าไม่น่ามีปัญหาที่ windows นะครับ เพราะเครื่องของพี่ผมเพิ่งประกอบใหม่ ก็เจอปัญหาเดียวกัน
      ใช้ HIS HD4850 IceQ4 512mb เหมือนกัน

ต่างกันที่ mainboard กับ CPU ที่ใช้ C2D 2.66Ghz. นอกนั้นไม่ต่างกันมาก

- hdd format ใหม่ ลง windows ใหม่ driver Catalyst 8.12

ผมลอง Catalyst 9.1 ก็ได้ FPS เพิ่มขึ้นมาแค่ 1-2 เองครับ

ปล. การ์ดจอซื้อคนละร้านนะครับ

Comment

Working...
      X