Announcement

Collapse
No announcement yet.

4850 ตัวไหนคุ้มสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4850 ตัวไหนคุ้มสุดครับ

คำถามเดิมๆย้ำ ความชัวนะครับ ว่าในบรรดา 4850 ทั้งหมดตัวไหนคุ้มสุดอะครับ

HIS ครับ ถ้าผมจะซื้อ เพราะว่าซิ้งน่าจะเย็นดี และ ตัวการ์ดงานข้อนข้างดี

Comment

Msi เย็นสุด

His ไฮโซสุด

Palit ถูกสุด

... ขอให้โชคดีครับ

Comment

Originally posted by อั้ม View Post
        Msi เย็นสุด

His ไฮโซสุด

... ขอให้โชคดีครับ
        Asus แพงสุด ( Asus EAH4850 MATRIX /HTDI/512M)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          Asus แพงสุด ( Asus EAH4850 MATRIX )

ราคามัน เพิ่มตังอีกหน่อย จะได้ 4870 แล้วหงะ

Comment

ขอบคุนครับ คือผมจาหาใช้ของ his แต่เห็นว่าเพิ่งมาไม่นานเลยไม่รุว่ามันจาดีสุ้ตัวอื่นได้ไหมหนะครับ

Comment

โซนิค เย็นดี แรงด้วย คุ้ม

Comment

Originally posted by kukorn View Post
                ขอบคุนครับ คือผมจาหาใช้ของ his แต่เห็นว่าเพิ่งมาไม่นานเลยไม่รุว่ามันจาดีสุ้ตัวอื่นได้ไหมหนะครับ
                เขาทำมาขายนานแล้วครับ ยี่ห้อนี้ ที่ ตปท. แต่เพิ่งเอามาขายในประเทศไทย

Comment

เทียบ HIS กะ powercolor นี่อันไหนดีก่ากันหรอคับ

Comment

his ไม่ต้องสืบ

Comment

HIS เท่านั้น

Comment

His +1

Comment

เห็น PCB ของ HiS นี่เป็นแบบ Reference นะครับ แค่สีต่างกันแค่นั้น (iceQ4 - IceQ4 turbo - IceQ4 turboX ความแตกต่างคือ ตัวแรก ตัว c ไม่เต็ม) ทำ Pencil mod ได้อีกถ้าลากยังไม่สะใจ
                          เว็บ ตปท. ก็มีนะครับ ลองเสิร์จดู

เท่าที่ลองกับตัวเองนะครับ ตัวการ์ดทั้งตัว PCB และ ความร้อนนี่ ถือว่า ค่อนข้างต่ำกว่าตัวอื่นๆพอสมควร ( ผมลองกับ บ๊วย 4850 แต่ก็ต้องเอาไปคืนเค้าครับ ภาคจ่ายไฟล่อไป 90 กว่าองศา -_-" เลยเอา His มาแทน)

ตัวธรรมดา แตกต่างกันตรงคอร์-เมมครับในเรื่องความเร็วที่เซ็ทมาจากโรงงาน และเป็นแรม 1ns คาปาซิเตอร์ไม่เต็มครับ pcb ยังว่างๆไปบางส่วน (เป็นแบบ all solid) ราคาประมาณ 6000 - 6150
                          ตัว turbo คอร์มากขึ้นอีกนิด คาปาฯ เต็ม มีแต่ all solid ครับ (ที่เห็นมีขาย) แรม 1 ns ราคาประมาณ 6400 - 6450
                          ตัว TurboX คอร์มากสุด คาปาฯเต็ม มีทั้งแบบ all และ ไม่ all solid แต่ที่เห็นขายในบ้านเราเป็นแบบ ที่ไม่ all solid เม็ดแรมsamsung 0.8 ns (ที่เห็นก็ประกันเทพ DcomX แต่ก็ ถือว่าเกรดดีแล้วครับ (ของซันโย) ราคาประมาณ 6700 - 6750

คุ้มค่าตัวดีก็น่าจะเป็นตัว turbo ครับ ถ้าจะเอาไปลากต่อหน่อย กำลังดี หรือ อยากได้แรมลากได้ไกลขึ้นอีกนิดก็ตัว turboX ไปครับ ส่วนตัวธรรมดาเอามาทำ pencil mod ก็น่าจะไปไหวครับ คุ้มค่าดี

เลือกเอาตามที่ชอบครับ จริงๆก็มีหลายยี่ห้อให้เลือกเล่นครับ แต่ถ้าอยากเอาไป vmod ต่อก็ ต้อง His แล้วครับ ณ เวลานี้
                          Last edited by Leim; 5 Feb 2009, 00:51:56.

Comment

HD 4850 PCS +512MB GDDR4

Comment

Working...
                            X