overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 20 of 20

Thread: จอย Xbox 360

OverclockZone Member

Default จอย Xbox 360

จอย xbox 360 น่าจะคำตอบสุดท้ายจิงๆ

เพิ่งไปถอยมาวันนี้ ที่สะพานเหล็ก ร้านลักกี้เกมส์ พันเดียว ไม่มีกล่อง

ลองไปหลายเกมส์ละ ไม่ต้องลงไดร์เวอร์ด้วย เล่นได้ทุกเกมส์

lord of the ring conquest ยังใช้ได้เลย แจ๋วจริง

ปุ่นบังคับ เ นี่ย หยั่งกับเซ้ตมาให้เลยนะ ทุกเกมส์จิงๆ ไม่ต้องไปทำอะไรมันเลย

OverclockZone Member BaKerStreet's Avatar

อืม...คับ

OverclockZone Member ruxky's Avatar

ใช้ emu xbox ก็ มีความสามารถเหมือนท่านหว่า แต่ราคาจอยที่ท่านว่า ผมหายี่ห้อที่วัสดุ+เนื้องานของดีกว่าท่านอีก

OverclockZone Member assassin's Avatar

ใช้กะCrysis ได้ปะ far cry ไรงี้อะ

อ่า ผมว่าไอ้ที่ผมได้มา มันก้อเนียบนา ที่ผมบอกราคาเพราะ เห็นว่า แต่ละคนไปซื้อมาแพงๆน่ะ

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

ของท่านมือสองใช่ไหมครับ เพราะมือ1มันจะแพคมาอย่างดีมากๆเลยแกะไม่ได้ต้องใช้กรรไกรตัด ผมก็ใช้อยู่เยี่ยมครับ
    บนxpต้องลงไดร์เวอร์ส่วนวิสต้าไม่ต้อง เล่นกับเกมส์for windowได้ทุกเกมส์ครับ สำหรับผมดีมากๆกับจอยตัวนี้

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ถ้าตัวถุงเขียวนั่นเป็นมือหนึ่งครับ เป็นตัว oem ครับ มือหนึ่งเหมือนกัน
    เพียงแต่ไม่มีแพ็คเกจ ผลิตมาด้วยกัน แต่พวกนี้เอาออกมาขายโดยไม่บรรจุกล่อง

มือหนึ่งครับ ถุงเขียว เพียงแต่ คำนี้มันทำให้หวั่นใจเหมือนกัน made in china

OverclockZone Member NasTaZiO7's Avatar

Quote Originally Posted by ruxky View Post
    ใช้ emu xbox ก็ มีความสามารถเหมือนท่านหว่า แต่ราคาจอยที่ท่านว่า ผมหายี่ห้อที่วัสดุ+เนื้องานของดีกว่าท่านอีก
    หะหะ ผมก็ไม่ใช่ว่าจะชอบ Microsoft นะ แต่แอนตี้จอย 360 ขนาดนี้นี่ไปตรวจสภาพจิตได้แล้วมังครับ
    ผมคิดว่าคุณคงไม่โมดิฟายจอย Superfamicom ไปใช้กับ PlayStation2 หรอกใช่ไหม
    จอยเค้าำทำมาให้เป็นมาตรฐานเดียวกัน ใช้ได้แต่กับเกมใหม่ๆ เพราะมันเพิ่งอยู่ในช่วงเริ่มต้น
    พวกจอยจีนแดงวัสดุเนื้อดี ฯลฯ ของคุณนั่นแหละครับที่ต้องพัฒนาตาม ไม่พัฒนาตามแถมยังมาขัดแข้งขัดขากันอย่างนี้ก็นะครับ ^ ^"
    ส่วนตัวผมไม่ได้จะบอกว่ายังไงก็ต้องจอย 360 เท่านั้น.. Emu จอย360 ผมก็ใช้กับจอย PS2 ผมอีกตัว
    แค่อยากให้คนกลุ่มที่แอนตี้เปิดใจหน่อยครับ จะได้ไม่พลาดสิ่งดีๆที่ผ่านเข้ามาในชีวิตนะครับ

OverclockZone Member Mrshadow's Avatar

ผมเคยแอนตี้จอย x360 จอย***นอะไรแพงอิ๊บอ๋ายเลย
    ปัจจุบันเปิดใจแล้ว ซื้อมาใช้พอใจมากๆทนแข๊งแรงคุ้มเงินที่จ่ายไป

ลองเปิดใจดู

OverclockZone Member timefreefun's Avatar
    อนุเสาวรีย์ชัย(สามเหลี่ยมดินแดง)

ราคาจอยหลักพันและไม่เกินสามพันนี่ ผมว่ารับได้นะครับ ถ้าคุณภาพดีๆ
    จอย 199 แบบธรรมดา กับจอยแบบมียี่ห้อดีๆราคาไม่เกินพัน จนถึงพันกลางๆ เคยใช้มาหมดแล้ว
    แต่มาลองจอย xbox แล้วชอบเหมือนกันครับ ทำปุ่ม R2 L2 กดได้ความรู้สึกดี
    ถ้าได้ลองจอย xbox360 แล้วจะชอบครับ กับราคาถุงเขียวที่พันบาทนี่ ผมว่าคุ้ม

OverclockZone Member Au_ninja's Avatar

เสียดายถ้ารู้ว่ามีแบบราคาแค่พันเดียว ควไม่ซื้อแบบ1400-1500มาหรอก แต่ไม่เสียใจที่ซื้อมา ซื้อตัวล่ะ199 มา 4-6 เดือนพังปุ่มกดไม่ค่อยนุ่มเท่าไหร่ เล่นpesแป๊ปเดี๋ยวพังเพราะใส่อารมส์มากไปหน่อย

OverclockZone Member Title don's Avatar

เจ๋งดีน่ะ ต้องลองใช้ดู

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

Quote Originally Posted by assassin View Post
    ใช้กะCrysis ได้ปะ far cry ไรงี้อะ
    Crysisได้ชัวร์ Farcry(ภาค2ใช่ไหม) ผมไม่มีครับ ยังไม่ได้โหลดมาเล่นเลยแต่เห็นมีหลายคนแล้วบอกได้

OverclockZone Member pop_eye's Avatar
    อ่อนนุช กรุงเทพฯ

ถุงเขียว แท้ และ มือ 1 คอนเฟิร์ม ครับ ตอนผมไปเดินดู เจอ ถูกสุด 950 บาท ครับ ถ้า แพคแข็ง 1200-1400

OverclockZone Member jo5353's Avatar

ไปสอยมาละ ถุงเขียวนะ 900 ถ้วนๆใช้พี่ร้านคนรู้จักไปซื้อให้เลยได้ราคานี้ คุ้มจริงๆ

OverclockZone Member balldestiny's Avatar

1.ร้านอยู่แถวไหนครับ จะไปซื้อมั่ง
    2.ต่อกลับเครื่องXboxได้ด้วยใช้มั้ยครับ

OverclockZone Member yamisong's Avatar

อยากได้มั่งจังครับยังเก็บตังไม่ถึง 950 บาทเลยอ่าT-T

ราคานี้ มือ1 ของแท้ แน่นอน ฟันธง!

โอ้ ซื้อกันถูกมากๆ ครับ อยากได้บ้างจัง เคยไปดูคราวก่อนนู้น ยังแพงอยู่เลย ราคาลงมาพอสมควรเลยนะครับเนี่ย

OverclockZone Member คุณพระช่วย's Avatar

ปุ่ม LT RT มันออกแบบให้เล่นเกมแนว FPS ได้อารมณ์จริงๆ ผมมันพวกไม่ถนัดใช้เม้าส์กับคีย์บอร์ดครับเพราะเล่นเกมแนวนี้ถ้าใช้เม้าส์กับคีย์บอร์ดเล่นแล้วจะมึนๆ แต่พอใช้จอยสามารถเอนนอนเล่นบนโซฟาได้ ถ้าจอยราคถูกออกแบบให้มีปุ่ม LT RT ได้เหมือนจอย xbox 360 ค่อยมาคุยกันใหม่ครับ ว่าแล้วไปเล่น Bioshock ต่อดีกว่า

Bookmarks

Bookmarks