Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมทีคับ ใครรู้วิธีลบ Folder ที่มันซ้ำกันที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมทีคับ ใครรู้วิธีลบ Folder ที่มันซ้ำกันที

น่ารำคาญมากเลย ลบเท่าไหร่มันก็ออกมาอีก

ลองโชว์นามสกุลไฟล์ดูครับ แล้วจะรู้ว่ามันไม่ใช่Folder แต่มันเป็น .exeที่มีiconเป็นรูปFolder พูดง่ายๆก็คือโดนไวรัสครับ แนะนำให้เปลี่ยนโปรแกรมป้องกันไวรัสได้เลยครับ

Comment

nod32 โลด
      ก่อนที่จะกินหมดลูก

Comment

format โลด หายขาด

Comment

Originally posted by PCXtreme View Post
          nod32 โลด
          ก่อนที่จะกินหมดลูก
          ขอบคุณครับที่แนะนำ แต่ผมลองใช้ดูแล้วไม่หายครับ และอีกอย่างไม่อยาก format ด้วยครับของสำคัญเยอะครับ และถ้าเรา Backup ไฟล์ไว้ถ้าเราเอาไฟล์ที่เราเก็บไว้มาใช้มันก็จะติดอีกอ่ะ -*-

Comment

ลองเข้าเว็บ www.bitdefender.com แล้วเลือกscan on-lineดูครับ

Comment

Working...
            X