Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการต่อ HDD หน่อยครับผม...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการต่อ HDD หน่อยครับผม...

คือผมมี HDD อยู่2 ลูกครับ HDD เเรกเป็น IDE ใส่วินโดอยู่ใช้เป้นตัวหลักครับ....

เเละ HDD ตัวที่2 เป้น SATA II คับ คือผมจาต่อให้มันมองเห้นอะครับคือมันทีไฟล์อยู่..

คือจะให้มองเห้นไดรฟ์เลยอะ ....คือSATAเป้นของพีจะมาก็อปหนังลง .........

วิธีการต่อนี้เเหละครับทำไงบ้างต้องเซตตรงไหนบ้างครับ .......

เสียบ จบ (ถ้ามันไปboot sataก่อน ก็ไปตั่งในbiosให้boot HDDตัวที่มีwindowก่อน)

Comment

ดันๆหน่อยครับ ขอรายละเอียดอีกนิดนึงครับผม จำเป็นจริงๆ .......

Comment

ก็แค่ต่อ HDD ที่เป็น SATA เข้าไปเพิ่มก็เรียบร้อยแล้วครับ

แล้วเวลา BOOT ก็ให้ Set ใน BIOS ให้มัน BOOT HDD ตัว IDE ก่อนอันดับแรกก็ได้แล้วครับ

Comment

Working...
        X