Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลืกเคสให้ทีครับ TT/SST/CM/NTXZ/อื่นๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลืกเคสให้ทีครับ TT/SST/CM/NTXZ/อื่นๆ

เคสฟูลโทเวอร์ อลูมิเนียม(ถ้าเป็นไปได้) ราคาไม่เกิน7500

ชอบตัวนี้อะครับ

ตัวแดง6500 ตัวขาวอลู7200
    ถามว่าถ้าเป็นอลูของSST/NTXZ/CoolerMasterราคาประมาณกัน ฟูลโทเวอร์ รับE-ATXได้นะครับ
    เทียบกันแล้วเป็นยังไง รุ่นใหน พอดีเห็นของSilverstone AL 2.0mm ของThermaltakeไม่รู้หนาเท่าใหร่
    แล้วก็Coolermaster ในเวบไม่มีตัวใกล้เคียงเลย Cosmos 9900
    แนะนำหน่อยครับ ราคาไม่เกิน7500 รวมออพชั่นแล้วนะ

เห็นตัวไหน แล้วมีอารมย์ ก็ซื้อตัวนั้นไปครับ

Comment

ผมใช้ตัวสีดำ-แดงอยู่ครับ ทั้งใหญ่ทั้งหนัก แต่ชอบสวยดี แต่แบกอาจจะหลังหักได้ 555

Comment

ว่าแต่ มันไม่ได้ทำให้เครื่องเร็วขึ้นเลยน่า 555

Comment

ดำแดง เลยท่าน เห็นที่หน้าร้าน jedi โคตรสวยเลย

Comment

เลือกที่ชอบดีที่สุดครับ จะได้ไม่เบื่อง่าย อิอิ

Comment

Originally posted by 00210604 View Post
              ว่าแต่ มันไม่ได้ทำให้เครื่องเร็วขึ้นเลยน่า 555
              ถ้าระบบระบายความร้อนดี OC ได้เยอะขึ้น ก็แรงขึ้นนะท่าน 555

Comment

ตัวนี้เป็นไงครับ
                Last edited by slate; 28 Mar 2009, 22:15:45.

Comment

ไม่ดูของ ASUS บ้างล่ะ เช่น Vento 3600 หรือไม่ก็ ThermalTake Armor+ MX VH8000BWS

Comment

Originally posted by cat999 View Post
                    ไม่ดูของ ASUS บ้างล่ะ เช่น Vento 3600 หรือไม่ก็ ThermalTake Armor+ MX VH8000BWS
                    Asus ไม่ชอบรูปลักษณ์ครับ
                    Acer Predaterสวยกว่าแต่ไม่แยกขาย แว้

Originally posted by slate View Post
                    รุ่นใหนครับ แต่ Front i/oอยู่ข้างบนไม่มีอะไรปิด มันฝุ่นจะเกาะมั้ยครับ
                    คล้ายๆtj-09 ราคา8500 เกินงบที่ตั้งไว้เยอะครับ
                    Originally posted by KuLiKo View Post
                    ถ้าระบบระบายความร้อนดี OC ได้เยอะขึ้น ก็แรงขึ้นนะท่าน 555
                    Originally posted by Supers000 View Post
                    เลือกที่ชอบดีที่สุดครับ จะได้ไม่เบื่อง่าย อิอิ
                    อยากรู้ความแข็งแรง วัสดุผลิต ความหนาของวัสดุผลิต ด้วยครับ
                    Originally posted by maxx2007 View Post
                    ดำแดง เลยท่าน เห็นที่หน้าร้าน jedi โคตรสวยเลย
                    ครับๆๆ สวยๆ อีกยีห้อก็ silver stone แต่โดยรวมแพงกว่า ผมอยู่ต่างจังหวัด ไม่มีโอกาสเห็นของจริงเลยต้องถามเอาครับ
                    Originally posted by 00210604 View Post
                    ดูรูปลักษณ์ครับ เคสใช้ได้นาน ฮาร์ดแวร์อื่นๆ ปีเดียว2ปี ตกรุ่นเริ่มอืดละ
                    Originally posted by asphere View Post
                    ผมใช้ตัวสีดำ-แดงอยู่ครับ ทั้งใหญ่ทั้งหนัก แต่ชอบสวยดี แต่แบกอาจจะหลังหักได้ 555
                    งั้นให้คนอื่นแบกแทน555
                    Originally posted by slate View Post
                    เห็นตัวไหน แล้วมีอารมย์ ก็ซื้อตัวนั้นไปครับ
                    ถ้างั้นต้องบอกว่า น้องพอลล่าครับ
                    Last edited by Nero Angel; 5 Feb 2009, 12:42:21.

Comment

TT Spedo, Lain Li V1000B

Comment

โดยส่วนตัวผมชอบ NZXT แต่ทุกวันนี้ใช้ SATTICA (เพราะหาซื้อไม่ได้)

Comment

ตัวนี้รุ่น Ft-01 = 6,900 มี ราเวน ออกมาใหม่อีกตัว ราคาอยู่ 5,800
                          Last edited by slate; 28 Mar 2009, 22:15:45.

Comment

เคสตัวนี้ ยี่ห้อไร รุ่นไรหรอคับ

ประมาณเท่าไหร่ สนใจ

Comment

ตัวบนสุดครับ

Comment

Working...
                              X