Announcement

Collapse
No announcement yet.

For MyLove LCD TV Full HD กับ DVD9 มันจะไปกันได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• For MyLove LCD TV Full HD กับ DVD9 มันจะไปกันได้ไหมครับ

คิดว่าถามถูกห้องนะครับ เห็นว่าเป็นเรื่องเกี่ยวกับ Hifi ก็ถามกันห้องนี้ ถ้าผิดห้องจับย้ายให้หน่อยนะครับ

คือว่า TV แม่ พึ่งจะพัง แม่ผมชอบดูละคร ร้องDVD คาราโอเกะ
    และซื้อ DVD9 ทั่วๆ ไปมาดูบ้างบางครั้ง...
    มั่นใจว่าท่านแม่ คงไม่สามารถไป Load Hi-def มาดูได้เองเป็นแน่ (หรืออาจ Load เป็นแต่ไม่ยอมบอกเราหว่า ?? )

ผมแค่อยากรู้ว่า ถ้าจะซื้อ LCD TV 32นิ้ว
    และเรารู้ว่า แม่ไม่มีหนัง Hi-def ให้ดู ดูแต่ DVD9
    ก็ไม่จำเป็นต้องซื้อ LCD Full HD ใช่ไหมครับ ???

ยกเว้นท่านบอกว่าการลงทุนกับ Full HD ทำให้ ดู DVD9 ชัดขึ้น ผมก็จะไปซื้อ Full HD ครับ

จะได้ซื้อให้แม่ได้พอดี และ คุ้ม กับ งบที่มีอยู่

พลาสม่า โลดครับ ตอบโจทย์ได้ดีแน่ๆ ดูโตตัต ชัดแจ๋ว ดีวีดี ก็ดูดี

Comment

แนะนำพลาสมาอีกเสียง
      แต่พลาสมาส่วนมากมันเริ่มต้นที่ 42 นิ้ว
      ลองเข้า http://forum.thaidvd.net/index.php?showforum=22

Comment

แพงซิครับ งั้นเด๋วไปหาข้อมูลก่อนครับ ขอบคุณที่ให้ Link นะครับ

Comment

samsung 32" ราคาถูกมากๆเลยตอนนี้ ถ้าประหยัดงบ ก็ LCD TV32" ก็ได้ อีกอย่างมันเป็นเฟอนิเจอร์ เด๋วนี้บ้านใหนๆก็ใช้ กันทั้งนั้น

Comment

plasma อีกเสียงเช่นกันครับ......เพราะใช้ดูหนังDVDอยู่

แต่ดูท่าทางท่าน จขกท. จะมองงบไว้แค่ 32"

...ถ้าแนะนนำสอย42" ไปเลยครับ ไม่เสียดายทีหลังแน่ ตัวไม่ถึง3หมื่นก็มีแล้วนี่ครับ หุหุหุ......

Comment

DVD มีความละเอียดที่ 480 pixel ครับ เอาไปเปิดบน Full HD 1080p ที่จอใหญ่ตั้งแต่ 37 นิ้วขึ้นไป ภาพจะด้อยคุณภาพลงคล้ายๆ ดู youtube แล้วคลิกฟูลสกรีนครับ แต่ก็พอดูได้นะ

นอกซะจากว่า

ใช้ทีวีซีรี่ส์สูงๆ ซึ่งมีวงจรอัพสเกลดีๆ เช่น Philips PFL9xxx Cineos

หรือ

ใช้เครื่องเล่น DVD ที่มีความสามารถอัพสเกล มีหลายตัวครับ แต่มีพิมพ์นิยมอยู่สามตัว มีรีวิวที่เว็บเพื่อนบ้านครับ http://forum.thaidvd.net/index.php?showtopic=78468

คุณแม่ดูทีวี คุณแม่ดู DVD เหมาะกับ plasma แล้วครับ

ปล.1 ถ้าใช้ 32 นิ้ว ก็อาจจะไม่จำเป็นต้องพิจารณาเรื่องอัพสเกลข้างต้นนะครับ
              ปล.2 ผิดถูกขออภัยนะครับ แนะนำเพิ่มเติมกัน

Comment

เอา sharp 32 นิ้ว ไม่ fullHD ดีกว่า

ดูละคร ดูทีวีก็ชัด

Comment

เค้าบอกมาว่า

ถ้าไม่ถึง 40 นิ้ว ไม่ต้อง FULL เพราะ มองไม่ออก

Upscale เอาก็พอแล้ว ครับ
                  แต่ควรเอา DVD9 มา อัพ นะ เพราะ DVD5 นี่รู้สึกง่าดูเหมือน ลายๆ อ่ะครับ (ของผมเป็น 26" เองนะครับ)

Comment

หลังจากศึกษาข้อมูลรอบๆตัว แล้วกลับมาดูกระทู้ใหม่
                    อ้าา....... มีคนช่วยตอบเยอะเลย

ูรู้สึกว่า Plasma มันดีกว่าจริงๆ ด้วย อยากซื้อจัง
                    แต่เงินก็พอมีแค่ 20000 เอง ถึงผมรักแม่แค่ไหน แต่ก็ต้องยึดหลักพอเพียงไว้ก่อน

จึงต้องถอยมาที่ 32นิ้ว LCD และ ซื้อ DVD UPscale สักเครื่อง
                    ซึ่งคิดว่า น่าจะตอบสนองการใช้งานของแม่ผมได้เพียงพอ แะเงินผมน่าจะเอาอยู่ด้วย

มา UPdate น่ะครับ เดี๋ยวหาว่าทิ้งกระทู้

Comment

Working...
                    X