Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซียนคอมเก่าทั้งหลาย ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่า M/B รุ่นนี้ใส่เพนเทียมรุ่นไหนคะ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซียนคอมเก่าทั้งหลาย ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่า M/B รุ่นนี้ใส่เพนเทียมรุ่นไหนคะ?

อยากรู้แค่ว่าใช้เพนเทียมรุ่นไหนคะ? จะได้ไปหามาใส่

http://www.shopping.com/xPF-Elite-65...www.google.com

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

Socket 478 ตอนนี้ผมว่าหายากแล้วนะ cpu ระดับ เพนเที่ยมเนี่ย
    ตัวนี้น่าจะใส่ เพนเที่ยม 4 core Willamatte Northwood ได้
    รอท่านอื่นมาเพิ่มเติมละกันครับ

Comment

ค่ะ ใส่ Northwood ได้จริงหรือเปล่าคะ เซียนๆช่วยยืนยันด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

Comment

Originally posted by voranand View Post
        ค่ะ ใส่ Northwood ได้จริงหรือเปล่าคะ เซียนๆช่วยยืนยันด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ
        ใส่ P4 Northwood รหัส B บัส 533 แค่นั้นครับ

Comment

Willamatte Northwood น่าจะใส่ได้ครับ มี Option Hyper Thread Technology Ready แล้ว

Socket 478 cpu ใหม่พอหาได้ครับ แต่จะคุ้มหรือป่าว เพราะ cpu ใหม่ๆ พวก สมพร 2800 นี่ก็เหลือแค่ 1000 กว่าบาทแล้ว ผมไปหาซื้อ cpu intel Socket 478 ใหม่ๆ ได้แค่ Celeron 2.4 ก็ราคาเฉียด 2000 เข้าไปแล้ว ถ้าจะซื้อเป็น P4 ยิ่งแพง

Comment

Originally posted by underground View Post
            ใส่ P4 Northwood รหัส B บัส 533 แค่นั้นครับ
            โอ้ว ขอบคุณค่ะ เพี้ยง! ขอให้จงเป็นจริงตามนี้

คือเรื่องของเรื่องไม่ใช่อะไร บอร์ดตัวนี้เป็นของคอมพี่สาวนู๋ค่า นู๋เพิ่งค้นลิ้นชักเจอกล่องของมัน ทีนี้นู๋รู้ว่าเครื่องคอมพี่สาวใช้ P4 2.8 (แต่ไม่รู้ว่าตัวไหน) แต่คอมนู๋นั้น แน่ๆเลยคือ P4 Northwood 2.4 ค่ะ ถ้าใช่อย่างที่พูด แสดงว่านู๋มีสิทธิอิ๊บของพี่สาวมาอัพเกรดของตัวเองฟรีๆ เหอๆๆ

เพราะคอมพี่สาว ใช้งานเวิร์ดกะเนตเท่านั้นค่ะ 2.4 คงเอาอยู่แล้วละ อิๆๆๆ ดีใจจัง...

Comment

จัดไปเลยจ้า

ขาด 2-3 อย่างที่น่าสนใจเท่านั้น
              dual Channel 400MHz Ram ....แต่ก็ใช้แรม 514/400 ได้
              AGP 4X/8X ........................ซึ่งแตกต่างกันแบบไม่ค่อยรู้สึก(รู้สึกนิดๆ)
              USB 2.0 ............................ช้าหน่อยไม่เป็นไร

ร้านโกโก้เปิดแล้วนะ อิ อิ

Comment

Working...
              X