Announcement

Collapse
No announcement yet.

โนตบุ๊กเปลี่ยนCPUได้รึเปล่าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โนตบุ๊กเปลี่ยนCPUได้รึเปล่าคับ

อยากทราบว่าโน๊ตบุกสามารถเปลี่ยนCPUได้รึเปล่าครับ
    แล้วต้องเปลี่ยนอะไรเพิ่มรึเปล่าคับ
    แล้วพังชั่นต่างๆจะเปลี่ยนไปรึเปล่าคับ
    ขอบคุณครับ

ถ้าจำไม่ผิด CPU ของ Notebook มันออกแบบมาเฉพาะนะต่างกับแบบPCที่ถอดเปลื่อนได้แถมเลือกรุ้นได้แต่Notebookทำไม่ได้ ลองยกไปถามร้านทำNotebookมือ2ดูคับว่าพอจะเปลี่ยนได้ไหมเพราะร้านพวกนี้ต้องมีอะไหล่แน่นอน ที่รู้ๆแผงข้างหลังต้องถอดออกมาทั้งแผงเลยละ เหมือนชำเเหละเครื่องไงไม่รู้ อิอิ

Comment

ได้นะ การ์ดจอของรุ่นก็เปลี่ยนได้ แต่คงได้รุ่นเดิม(กำ) แต่บางรุ่นฝังอยู่กับMB ถ้าเปลี่ยนก็เปลี่ยนทั้งบอร์ด
      แต่ว่าCPUรองรับได้แค่บางรุ่นเท่านั้น ถึงเปลี่ยนก็ไม่ได้แรงขึ้นมากมายเพราะรุ่นใกล้ๆกัน

Comment

ชอบลายเซ็นต์ น่ารัก ขิงๆ

Comment

CPU ของโน็ตบุคเเพงครับ
          มีราคาสูง
          ร้านธรรมดาไม่ค่อยเอามาขายกันเพราะว่าน้อยคนที่จะอับกัน
          ไม่คุ้ม

Comment

Working...
          X