Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม xp64bit มองไม่เห็นการ์ดจอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม xp64bit มองไม่เห็นการ์ดจอครับ

การ์ดจอผม 8800GTS ครับ ทำไม xp 64 บิต มันมองไม่เห็นครับหลังจากลงวินโดว์ 64 แล้วแต่ก่อนหน้านั้นลง 32 บิต มันมองเห็นนะครับ และเห็นแรม3.5 GB ครับ ทำไมไม่เห็นเป็น 4.00 GB
    Attached Files
    Last edited by bank311; 5 Feb 2009, 13:58:54.

การ์ดจอ - ต้องไปโหลด driver ของ windows 64bit มาลงลองดูครับ ท่านยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์ไม่ใช่เหรอ
    ส่วน ram รู้สึกของ intel ต้องไป enable remap ใน bios ก่อนหรือป่าว ไม่แน่ใจ ผมไม่เคยใช้ intel

Comment

มันไม่โชว์ตัวเหลืองๆ เลยนะครับ คือมันมองไม่เห็นเลยอะครับ ทั้งๆที่เสียบอยู่

Comment

ตอนนี้ท่านใช้ออนบอร์ดอยู่เหรอครับ ทำไมใช้งานได้อยู่

Comment

ใช่แล้วครับท่าน ช่วยด้วยนะครับ ผมมืดแปดด้านแล้วครับ

Comment

ท่านไม่ลองเอาสายจอไปเสียบกับการ์ดดูละครับ เผื่อ bios มันฉลาดสลับไปมาระหว่างออนบอร์ดกับการ์ดจอเอง
            หรือเสียบแล้วจอมืด

Comment

มันเป็นแบบนั้นละครับถูกแล้วครับ แล้วเราต้องไป Load Driver VGA Card 64bit XP มาใส่ครับ

ก็ลงธรรมดา Setup ไปเลยแล้วมันจะขึ้นชื่อมาเองครับ -*-

Comment

vga

[QUOTE=TaO_OaT;6133529]ท่านไม่ลองเอาสายจอไปเสียบกับการ์ดดูละครับ เผื่อ bios มันฉลาดสลับไปมาระหว่างออนบอร์ดกับการ์ดจอเอง
                หรือเสียบแล้วจอมืด[/QUOTE

ลองแล้วครับเหมือนเดิมครับ

Comment

vga

Originally posted by ViewExtreme View Post
                  มันเป็นแบบนั้นละครับถูกแล้วครับ แล้วเราต้องไป Load Driver VGA Card 64bit XP มาใส่ครับ

ก็ลงธรรมดา Setup ไปเลยแล้วมันจะขึ้นชื่อมาเองครับ -*-
                  มันจะยอม setup เหรอครับ ทั้งๆที่มันยังค้นหาไม่เจอเลยอะครับ

Comment

ลงไดรเวอร์ก็จบครับ

Comment

ไดร์เวอร์อะไรครับ มันยัง detect ไม่เจอเลยครับ หรือว่าต้องลงไดร์เวอร์เมนบอร์ดของ x64 ครับ

Comment

เอาสายจอเสียบการ์ดจอหรือยังครับ ถ้าเสียบแล้วจอติด เข้าวินโดว์ได้ก็ลงไดร์เวอร์เลย มันจะหาที่ ID ของ hardware ไม่ใช่ชื่อของ hardware

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบ

Comment

งงกับ จขกท จริงๆ ลง driver เดี๋ยวกันก็ detect เจอเองแหละครับ

Comment

Working...
                            X