Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมฯแบรนด์เนมกับสั่งประกอบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คอมประกอบเอง ถ้าเสีย ก็เอาไปเคลมเป็นชิ้นๆ ถ้ามีชิ้นส่วนสำรองอยู่ ก็สามารถใช้งานเครื่องต่อไปได้เลย

คอมแบรนด์เนม เสียก็ยกไปซ่อมทั้งชุด แต่บางแบรนด์ก็มีบริการ Onsite Service นะครับ

เช่น HP, Dell และ Lemel เป็นต้น เครื่องมีปัญหา ก็โทรตาม เดี๋ยวจะมีหนุ่มๆมาหาถึงบ้านเลยครับ.........อิอิ

Comment

มันก็ดีคงละแบบนะ ถ้าเจอพวก Brand Name ระดับ Hi-End ละเคสทำเอง Power ทำเอง เช่น Alienware
      ไหนจะทีม Design ใช้วิศวกรวางโครสร้างภายใน case แบบนี้ผมว่าไม่ธรรมดาสำหรับ คอมแบรนด์หรอกนะครับ
      แต่ในไทยก็อย่างว่า คอมแบรด์ Spec สู้ประกอบแทบไม่ได้เลย แต่ผมว่าถ้างบถึงและอยากสั่งประกอบสั่งพวกระดับ Brand เทพๆไปเลยครับ

Comment

พูดยากครับ คนไม่รู้ไปซื้อคอมเค้าดูอะไรกัน

CPU เลขมากๆจะดี P D 3.0 e5200 2.5

ram มากๆ ข้างในแรมอะไร

hardisk มากๆ

Comment

ประกอบเองดีกว่าคับ ผมเองก็เคยใช้มาก่อน แพงคับ อย่างแรมเนี่ยเราประกอบเองนี้คิงตัน นี่เบสิก แต่ถ้าแบรนเนมลองแงะดูคับ ยี่ห้อไรก็ไม่รุ บอร์ดก็ไม่ทน

Comment

ประกอบดีกว่าเยอะครับ แบรนเนมแพงก็แพงของข้างในก็ไม่ได้เรื่อง
            ตอนแรกๆซื้อคอมให้บริษัท(เครื่องใช้เองที่บริษัท)ก็ซื้อของแบรนเนมมา ไม่ได้เรื่องครับเพราะเอามาเขียนพวกแบบ(ก็บอกคนซื้อว่าเอามาเขียนแบบ ตอนนั้นไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร) ตอนนี้ข้างในไม่เหลืองของเดิมอยู่เลยครับยกเว้นเศส

Comment

สั่งประกอบอ่ะคับ

ดีกว่าเย้อะ

Comment

คอมแบรนด์เนม... เสถียรกว่าครับ ^^

หรอ??

==

ประกอบดีกว่าครับ

แบรนเนมมันcpu เทพ แต่ การ์ดจอกาก =o=

on boardซะเยอะ

Comment

Alienware นี่ถือเป็นประกอบเองป๊าวววว เพราะเราเลือกได้หมดเลย ว่าจะใส่ชิ้นไหนมั้ง เคยกดเล่นๆ มันล่อไป ครึ่งล้าน กับNotebook ตัวเดียว = =

Comment

คอมแบรนเนมมันเเพงเกินจริงอ่ะครับ

คอมประกอบดีกว่าเยอะครับ คอมประกอบของที่ได้มาจะคุ้มกับค่าเงินที่จ่ายไป ^___^

Comment

ถ้าซ่อมไม่เป็นก็คอมแบรนเนมครับ
                      ถ้าซ่อมเป็นก็คอมประกอบ ตามความคิดผมนะ
                      เพราะที่ทำงานก็ใช้คอมแบรนเนม แต่พอเวลามีปัญหาก็ซ่อมกันเอง ไม่รู้จะซื้อคอมแบรนเนมมาทำไม

Comment

ประกอบๆ คับ
                        แต่คอมเครื่องแรกของผมก็ซื้อแบรนเนมคับ แต่พอเริ่มมีความรู้เพิ่มขึ้นก็เริ่มประกอบคับ

Comment

พอๆ กัน อ่ะ ผม ว่า เครื่องแบรนเนม ใช้ มา ตั้ง 7 ปี แล้ว ที่เสียไปก้อ ตัวกาด รีดเดอร์เอง

(ปล. ซ่อมเองเป็นนะครับ + อัพเกรดมันตลอดทั้ง HDD RAM การ์ดจอ อ่อก่อนอัพเกรดต้องรอให้ประกันหมดก่อนเสียตรงนี้แหละ เหอะๆ) บางทีมันก้อขึ้นอยุ่กับดวงครับได้ล็อตของดีก้อดีไป หึหึ

Comment

ตามที่เคยใช้มานะครับ

เครื่องแรก แบรนด์ - จอไปก่อนครับ มันยังเป็นหลอดแก้วอยู่ด้วย ที่เหลือปกติครับเพราะยังเล่นไม่เป็นเลยไม่ได้ แตะอะไรมาก
                            เครื่องสอง แบรนด์ - ประกอบแบบไหนมาอย่าได้แตะครับ ห้ามแตะห้ามรื้อ ไม่งั้นเจ๊ง (สุดท้ายก็เอามาเป็นเครื่องลองฝึกประกอบ)
                            เครื่องสาม ประกอบ - โชว์ลาวมากครับ จัดไม่เป็นก็อยากประกอบ เลยได้ spec แปลกๆ มา แถมไม่ได้เช็คราคาด้วย เลยโดนฟันเลือดอาบครับ
                            เครื่องสี่ และต่อไป ประกอบ - 4 ปียังนิ่ง ไม่มีอะไรเสีย มีแต่เอา HDD มาอัดเพิ่มครับ

ข้อสรุปของผมคือ
                            - หากไม่มีความรู้เรื่อง คอม หรือการจัด spec ก็เอาแบบสำเร็จไปก็ได้ครับ เวลาเคลมแค่ดูว่าซื้อที่ไหนประกันดูแลดีหน่อยก็พอครับ
                            - ถ้าอยากจัด ก็แนะนำว่าถามหาคนแถวๆ นี้ก็ได้ ขอให้เขาช่วยๆ ดูให้นิดนึง แต่บอกจุดประสงค์ที่จะใช้ไปด้วยนะครับเขาจะได้จัดถูก

พิจารณาเอานะครับ
                            เพราะตอนนี้จะจัดที ก็มาขอให้ในห้องนี้ช่วยดูตรวจทานหรือแนะนำอีกทีครับ เผื่อว่ามีอะไรใหม่ๆ หรือควรรู้ จะได้ไม่เป็นกบในกะลา

Comment

2009

Comment

ประกอบเองดีกว่า - -*

Comment

Working...
                                X