Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยใช่ Ncafe บ้างครับรบกวนถามหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยใช่ Ncafe บ้างครับรบกวนถามหน่อย

คือผมทดลองใช้งาน โดยใช้ที่บ้านอ่ะครับ เป็น ADSL Routor แบบ 4 port พอลงเสร็จแล้วมันมองไม่เห็นเครื่องลูกอ่ะครับ (จริงๆจะไปทำให้ร้านคนรู้จักเป็นร้านเน็ตมีประมาณ10เครื่อง)
    คำถามคือ ผมต้องเข้าไปแก้ IP อะไรหรือเปล่า หรือว่าเซ็ทเป็น Auto IP ก็ได้ หรือต้องไป Setup Network ยังไงครับ ของผมเป็นวิโดวส์ XP อ่ะครับ

ปล.ไม่ทราบว่าคำถามงง หรือเปล่านะครับ เพราะผมมือใหม่มากสำหรับเรื่อง Network

จะต้องกำหนดที่ตัวเครื่องแม่ด้วยคับ โดยที่โปรแกรมที่เครื่องแม่ที่หน้าต่าง control จะมีเลข1-20
    โดยคลิกซ้ายที่หมายเลข เลือก properties ตรง computer name/iP ให้ใส่ชื่อเครื่องลูกลงไป หรือใส่เลขipได้ แต่ใส่ชื่อดีกว่า ทำแบบนี้ตามเลข จนครบตามจำนวนเครื่องลูก
    Last edited by bluefox247; 5 Feb 2009, 15:59:19.

Comment

ลองดูในเวปเค้าก็มีบอกนะคับ สนอง.คอม
      http://www.snong.com/contents.php?id=10

Comment

เคยลองแล้วเป็นเหมือนกันเลยหันไปใช้ Handycafeแทนง่ายกว่า ฟรีอีกต่างหาก

Comment

Working...
        X