Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมฯมีไฟดูด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมฯมีไฟดูด

พอสัมผัสเคสคอมฯแล้วมีไฟดูดพอมีวิธีแก้ไขป้องกันได้ใหมครับ
    พอจะมีผู้รู้ช่วยบอกให้หน่อยครับ..ขอบคุณครับ

ต่อสายดิน จบ

Comment

ตามนั้น

Comment

1 ต่อสายดิน
        2 หาพรมมาปูพื้น
        3 พ่นสีลองพื้นภายในเคส

Comment

แสดงว่าไฟเข้าครับ

Comment

1.ต่อสายดิน..เรียบร้อยแล้ว
            2.ใส่รองเท้าแล้ว(แบบเดินในบ้าน)ใช้ได้ใหม
            3.ยังไม่ได้ลองทำ..รื้อเครื่องในแล้วกลัวประกอบไม่เป็น(อ่อนคอมฯ)
            สรุป..ก็ยังมีไฟดูดอยู่ (แหยงปนเสียว)
            ขอคำแนะนำเพิ่มเติม...ขอบคุณมากครับ

Comment

ใส่ถุงมือเลยท่าน

Comment

Originally posted by royalnavy View Post
                1.ต่อสายดิน..เรียบร้อยแล้ว
                2.ใส่รองเท้าแล้ว(แบบเดินในบ้าน)ใช้ได้ใหม
                3.ยังไม่ได้ลองทำ..รื้อเครื่องในแล้วกลัวประกอบไม่เป็น(อ่อนคอมฯ)
                สรุป..ก็ยังมีไฟดูดอยู่ (แหยงปนเสียว)
                ขอคำแนะนำเพิ่มเติม...ขอบคุณมากครับ
                จริงๆต่อสายดินหน้าจะหาย ขออภัยต่อสายดิน ยังไงครับที่ว่ายังดูดอยู่ เดินสายไฟจากเคลสไปลงดินเลยหรือเปล่า ถ้าวิธีนี้น่าจะหาย

ลองอีกที่ เอาสายไฟ มาพันกับ หัวน็อต เคลสตัวไหนก็ได้ แล้ว ลากสายไฟ จั้มสายดินที่ กล่องของสายโทรศัพท์ ที่อยู่นอกบ้านอะครับ เพราะสายดินของโทรศัพท์เข้า ตอกเหล็กลงไปลึกเป็นเมตรเลยครับ
                เครื่องเสียงข้างล่างบ้านผมก็ไฟดูด พาวเวอร์มันตัวใหญ่ ข้างล่างเป็นพื้นปูนด้วยผมก็ใช้วิธีนี้หายเลยครับ

Comment

แมนแล้วต่อสายดินต้องลึกๆนะ ไม่ใช่เอาไปจิ้มดินเฉยๆ

Comment

ขอบคุณท่านmin26 และท่านti625 มากๆครับ
                    ที่ผมเน้นมากหน่อยก็เพราะ ลูกๆเค้าใช้อยู่ด้วย(ก็ด้วยความเป็นห่วงลูก)
                    และขอให้ Postนี้มีประโยชน์กับท่านอื่นๆด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by zbankz View Post
                      1 ต่อสายดิน
                      2 หาพรมมาปูพื้น
                      3 พ่นสีลองพื้นภายในเคส

4 กระโดดให้ขาลอยเวลาจับเคส

ว่าแต่ตอนนี้หายดูดรึยังครับ คอมผมก็เคยเป็น(ไฟที่ดูดมาจากจอ lcd)
                      พอต่อสายดินแล้วก็หายนะครับ
                      เอาสายดินพันหัวน๊อตหลังเคส แล้วอีกด้านพันกะตะปู
                      แล้วก็ตอกลงพื้นปูนอ่ะครับ

Comment

ถอยอัลลูสักตัวก็ได้ครับ แก้ปัญหาได้แน่นอน เพื่อคนที่คุณรักเปลี่ยนเถอะครับ (คุ้นๆมั้ย) อิอิ

Comment

เคสใหม่อิอิ

Comment

ใครช่วยเอาเรื่องนี้ไปเขียนกระทู้ใหม่ แล้วอธิบายด้วนนะ แล้วฝาก Mod หรือ Admin ของเว็บนี้ ปักหมุด จึ๊กๆๆๆ ด้วยนะก๊าบบบ

Comment

ต่อสายดิน เพราะ ผมก็เดินสายดินเข้าไปในระบบไฟฟ้าในตัวบ้านครับ เวลาซ่อมคอม จะได้ไม่ซ๊อตครับ

หรือใช้เคสที่เป็น พลาสติกก็ได้ครับ หากเป็น Aluminium ก็ไม่ได้ครับ เพราะเป็นตัวนำไฟฟ้า

Comment

Working...
                              X