Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงทีครับ .NET ควรติดตั้งแค่เวอร์ชั่นล่าสุดแค่ตัวเดียวหรือไม่..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงทีครับ .NET ควรติดตั้งแค่เวอร์ชั่นล่าสุดแค่ตัวเดียวหรือไม่..

Microsoft .NET Framework ตอนนี้ผมมี ver 1.1, ver 2.0, และ ver3.0 จำเป็นมั๊ยที่ต้องติดตั้งให้ครบทุกตัว หรือแค่เวอร์ชั่นล่าสุดแค่ตัวเดียวก็พอ..
    Last edited by hornetpc719; 2 Mar 2007, 17:45:20.

อยากรู้เหมือนกันครับ ตอนอัพเดทวินโดว์ แล้วมันลง 3.0 ไม่สำเร็จ ไม่รู้เป็นที่อะไร

Comment

ผมติดตั้งทั้งหมดครับ ที่เคยเจอคือ บางโปรแกรม มันบอกเอา 2.0 (ซึ่งตอนนั้นผมลงแต่ 3.0) กลายเป็นว่า ผมต้องลง 2.0 ด้วย คือมีทั้ง 2 และ 3 เลยครับ

ตอนนี้ผมลงแม่งทุกอันเลยครับ มีไว้ไม่ใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มีครับ มันไม่ได้ส่งผลเสียต่อเครื่องครับ

Comment

ผมก็ลงทุกตัวนะคับ จะได้ไม่ต้องมาถามหาอะไรอีก

Comment

Microsoft .NET Framework มันคือโปรแกรมอะไรครับ ? ? ?

Comment

ลงไปทุกตัวเลยคับ เพราะแต่ละตัว ไม่เหมือนกัน

มันใช้ในการเชื่อมต่อการทำงานระหว่าง software กับ hardware ละมั้ง

Comment

ลงทุกตัวแล้วคับผม.. Thk.ครับ..

Comment

1.0 1.1 1.1sp1 2.0 3.0 ลงมันหมดทุกตัว

Comment

หาโหลดเวอร์ชั่นต่างๆ ได้จากทีไหนหว่า

Comment

ที่นี้เลยครับ http://www.filehippo.com/software/drivers/

Comment

Originally posted by ~stupid~ View Post
                      Microsoft .NET Framework มันคือโปรแกรมอะไรครับ ? ? ?
                      มันเปนตัวกลางคอยสื่อสารระหว่างโปรแกรมกับระบบปฎิบัติการ
                      คล้าย ๆ กับ java visual machine

Comment

ผมไม่ได้ใช้โปรแกรมที่ถูกเขียนบน Microsoft .NET Framework เลยครับ

เลยไม่ลงเลยซักตัว

Comment

Working...
                        X