Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้ใช้ M3A78 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้ใช้ M3A78 หน่อยครับ

คือว่าผมซื้อมาใช้ แล้ว มันค้างตั้งแต่หน้าลง OS เลย
    แต่พอไปปรับ ส่วนของ
    Bank Interleaving : Disabled
    Remapping : Disabled
    Unganged Mode : Alway
    แล้วก็ Power Down : Disable
    แล้วมันหาย ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรกันแน่ ผมปรับตามนี้ แล้วมันหายค้าง ช่วยวิเคราะห์ว่าเป็นที่อะไร

ผมก็ไม่ค่อยรู้พวก BIOS แบบใหม่ๆ งง
    Bank Interleaving : Auto
    Remapping : Auto
    Unganged Mode : Auto
    แล้วก็ Power Down : Auto
    ปกติ Default มันจะปรับมาว่า

Spec ที่ประกอบมา

ASUS M3A78
    AMD X2 7750BE
    KINGMAX 1024/1066 x2
    iCute 650W
    HIS 3870 DDR4 512MB
    HDD SATA x2
    DVD IDE x2
    FDD
    Last edited by devilnaked; 5 Feb 2009, 16:55:43.

ของ ผม
    m3a78
    x2 7750be
    ocz 1024/800 x2
    raidmax 630w
    ecs 9800gx2
    hdd 1
    dvd 1

คือผมลงวินเสร็จผมก็อัพ ไบออสเลยครับ ใช้โปรแกรม asus อัพเดทที่มากะแผ่นอะครับ แต่ เราไปโหลด เองในเวปมาใว้ในเครื่องแล้วใช้โปรแกรมอัพเดม จะได้ตัวใหม่กว่า ให้โปรแกรม หาให้ครับ ^^

อ่อผมไม่เคยไปปรับเหมือนกัน ประกอบลงวิน อัพเดท ไบออส แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ

Comment

ผมก็อัปตัวล่าสุดแล้วอ่ะคับ

เห็นพี่ที่หอผมบอกว่า เป็นที่ memory ผม ผมก็ไมาเคยเจอเหมือนกัน เคสนี้

Comment

0901 นะคับ โดยมากออโต้อ่ะ ไม่เคยมีปัญหา

Comment

ใช่ครับ 0901 ผมยังหาสาเหตุไม่ได้เลย แต่ ปรับไปตามที่บอกแล้วหาย เลยอยากรู้ว่าเป็นที่อะไรกันแน่อ่ะครับ

ราละเอียด cpu-z เป็นอย่างงี้อ่ะครับ
          http://www.uploadd.com/download.aspx...XIXN9ACSVW75VP
          Last edited by devilnaked; 6 Feb 2009, 01:44:16.

Comment

ทึ่มันค้าง ปรับไรมันมั่งอ่ะคับ
            จะได้ลองปรับมั่งว่าค้างป่าว
            เห่อๆ หาเรื่องงานเข้ามั้ยนี่เรา

Comment

ก็ Load Setup Default เลยอ่ะครับ ที่ค้าง
              ต้องไปปิดตามที่บอกด้านบนอ่ะครับ

Comment

Working...
              X