Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งจะเสร็จ มาดู 2 หัว สุดคุ้มแบบ แรงๆอีกสักชุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตัว นี้เท่าไร เหรอ คับ

Comment

มาเก็บข้อมูลหน่อยนะครับ

Comment

ตัวนี้ Lian Li PC7 เหรอครับ

Comment

นึกว่าไม่มีสายซะอีกนะเนี่ย

Comment

อย่างอื่นแจ่มแล้วครับ ถ้าเปลี่ยนซิ้งค์CPUงามซักตัว จะดีมากเลย

Comment

ขอบคุณ คุณวิกรมากครับ
              -เรื่อง OC ไม่มีปัญหาคับ ดูจาก score แล้วเด๋วว่างๆว่าจะลองทำดู
              -ส่วนค่าตัวเครื่องนี้ก็ตาม list ข้างล่างนี้คับ
              CPU: Intel E8400
              MB: ASUS P5Q Pro
              VGA: HIS 4870 IceQ4+ 1GB DDR5
              Ram: G.Skill 4PK 2x2GB
              HDD: WD 750AAKS
              DVD: Pioneer S16FXB
              Power Supply: iCute 750W Pro
              Soundcard: X-Fi Extreme Music
              Case: Lian Li PC7 Plus II Black
              Card Reader: Sony Black
              รวมทั้งหมดก็....37850 ครับ ราคานี้อุปกรณ์บางชิ้นรวม Vat. นะคับเล่นเอาหมดตัวกันเลยทีเดียว
              แต่ถ้าไม่เล่น Soundcard ก็คงลงไปเหลือราวๆ 35000 ครับ
              Case ถ้า PC7 จะฝาข้างทึบครับ รุ่นนี้ฝาข้างเป็นตะแกรง+พัดลม
              จะมีอีกรุ่นที่เห็นขายๆจะเป็นฝาข้างใสมีพัดลมอยู่มุมด้านล่างครับ
              ส่วน sink นี่ยังไม่ได้หาข้อมูล+งบหมดคับ

เมื่อคืนเพิ่งไปรับเครื่องมาครับเลยไม่ค่อยได้ทำอะไรเลย จัดตำแหน่งวางเครื่องอยู่
              ดูไส้ในกันไปแล้ว เอารูปภายนอกมาให้ดูเพิ่มกันนะคับ ไม่ค่อยชัดนะคับ ถ่ายจากมือถือ

อันนี้ถ่ายด้านหน้า

ตามมาด้วยด้านหน้าและด้านข้าง

สุดท้ายทั้ง set โดยรวมคับ

ปล.ขอบคุณคุณวิกรอีกครั้ง รบกวนให้ทำตั้ง 2 เครื่อง แต่งานที่ออกมาเพื่อนก็ชอบครับ (ส่วนตัวผมชอบงานเรียบร้อยๆอยู่แล้ว) ขอบคุณครับ

Comment

คนนี้หละครับ เจ้าของเครื่อง ท่านไดสงสัยอะไรก็ถามได้เลยนะครับ

Comment

เดี่ยวนี้ AquaMark เค้าแปะ สองแสนกันเป็นว่าเล่นแล้วเหรอ

มองเครื่องสุดรัดตัวเอง.. ขอ 5หมื่นให้ถึงก่อนเหอะพี่น้องง..

Comment

จอหรอนั้น!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

เสร็จไล่ๆกับผมเลยเครื่องนี้ เคสสวยมากครับ อะลูทั้งตัวเลย เหอะๆ

Comment

เงิน หนา น่าดู อิอิ

มี PS3 ด้วยล่ะ

Comment

ขอบคุณสำหรับคำชมคร้าบบบ
                        เงินไม่หนาหรอกครับ แต่เก็บตังมานานครับ

Comment

สวยงามมากเลยครับ ชอบผลงานพี่วิกรมากๆ

ปล. อิจฉาเจ้าของเครื่องจัง >.< PS3 สีขาวสวยมาก

Comment

แหล่มมาก ถ้ามีอย่างท่าน b1 คงอยู่แต่บ้านไม่ไปไหน...

Comment

งบเท่าไหร่ครับพี่วิกร ชุดนี้อะครับ

Comment

แรงดี จิงๆๆคับผม

Comment

Working...
                                X