Announcement

Collapse
No announcement yet.

Review TRUE Black+E8400 Lapped กับการหาเรื่องเจ็บตัว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

copper cool

Comment

ยังไม่ได้ลองพัดลมสองตัวครับ ผมใช้TT Smart led ตัวเดียวอยู่ ลมมันก็แรงดีอยู่แล้ว 2700rpm พอดีพัดลมอีกตัวที่มีเป็นdelta แค่.33a รอบต่ำ เบากว่าtt เยอะเลยไม่ได้ใช้ครับ

Comment

ตัว push แรงๆ ตัว pull ไม่ต้องแรงมากก็ได้ครับ ยังไงมันก็ดึงลมออกดีกว่าแบบไม่มี

ลองใส่ 2 ตัวเลยครับ น่าจะลดลงอีกนะ

Comment

นับถือๆ

Comment

เจ๋งมากๆ

Comment

ฮ่าๆ ของผม lapping Ultra-120 ex แล้วเย็นเท่าเดิม

320, 600, 1000 อย่างละ 2 แผ่น

เรียบเนียน เงา หน้าสัมผัสสม่ำเสมอ

แต่เย็นเท่าเดิม เอิ๊กๆ

Comment

เห็นจะอยากทำ แต่ตอนนี่สอบอยู่

ดันๆๆ เพื่อนมีคนอยากทำอีก

ถามหน่อยครับ เวลาขัดนี่ อีกด้านหนึ่งใช้อะไรหุ้มครับ

Comment

งงอ่า? อีกด้านใช้อะไรหุ้ม? ก็ไม่นี่ครับ อย่างไงก็ต้องเปื้อน พอทำเสร็จก็แค่เอาน้ำลูบๆตรงที่เปื้อน แล้วไปเป่าหลังคอมเพรสเซอร์แอร์ แป๊ปเดียว แห้ง ไม่ทิ้งคราบแต่อย่างใด

อุๆ ท่านama ทำไมทำแล้วไม่ลดหว่า? ของผมอย่างที่ผลเทส ไม่มีเทสเกรียนๆ เปิดเครื่องปุ๊ป cap ปั๊ปแน่นอน ก่อนที่ผมจะเทสหลังlappedคือเปิดเครื่อง ดูหนัง ฟังเพลง ซักพัก ค่อยมาcap ทำเหมือนตอนที่cap รูปก่อนทำอย่างไงอย่างงั้น อุณหภูมิห้องใกล้เคียงกัน เวลาใกล้เคียงกัน

หรืออาจเป็นเพราะcpu ผมผ่านการlappedมาแล้ว ทำให้ขอบด้านข้างไม่สูงกว่าตรงกลาง เลยใช้sink เดิมๆแล้วร้อนกว่าเดิมก็เป็นได้ แต่ที่รู้ๆตอนนี้ มันเย็นกว่าTuniqตอนหน้าหนาวอีกครับ ตอนนี้หมดหนาวแล้วเน๊อ อุๆ

Comment

โอ้ววแหล่ม เด๋วจะลองกะ V8 มั่ง มันจะเวิร์คมั๊ยเนี่ย เหอๆๆๆ

Comment

ผมว่าตัวเองก็ Lapping ไปเยอะและเรียบพอสมควรเลย ก็งงอยู่ว่าไมมันไม่ลด

ตามภาพ วิ้งเลย เอิ๊กๆ มาแต่ความงามความเย็นไม่มา

Comment

Originally posted by AmaKatsu View Post
                        ผมว่าตัวเองก็ Lapping ไปเยอะและเรียบพอสมควรเลย ก็งงอยู่ว่าไมมันไม่ลด

ตามภาพ วิ้งเลย เอิ๊กๆ มาแต่ความงามความเย็นไม่มา
                        ผมว่าท่าน lap มากเกินไปครับ ที่จริงทำแค่นิดหน่อยก็พอ
                        แต่นี่ของท่าน lap จนผิวสัมผัสเกลี้ยงเลย แต่สวยดีครับ
                        ของผมก็ lap จนเกลี้่ยงอย่างนี้ แต่เหตุผลคือดันใจร้อนหากระดาษทรายไม่ได้
                        เลยเอาเบอร์ที่ไม่เหมาะมาทำ สุดท้ายต้องแก้งานจนหน้าสัมผัสเกลี้ยงเกลา
                        แต่ก็เย็นนะครับของผมนะ สวยสู้ของท่านไม่ได้ด้วยซ้ำ

ลองเทสดูดีๆครับ จะรู้ว่ามัน(ต้อง)เย็นลงอย่างแน่นอน

ตัวแรกที่ผมทำ lap ไปบางๆเล็กน้อย เย็นลงเห็นๆครับ

Comment

ผมก็พึ่งlab silent square evo ใช้กระดาษทราย 600 1000 1500
                          เย็นขึ้นมาประมาณ 3-4 องศาได้แต่หน้าสำผัสยังไม่เนียนดีนักสงใสต้องใช้เบอร์2000ขัด

Comment

มารายงานผลต่อ ก่อนหน้านี้กับTuniq (อ่อ ไม่ได้ lap เพราะมันไม่ได้โค้ง) ไปได้550*8 ถึงจะloop 3dmark 06 ได้ ตอนนี้ได้มา555*8 แล้ว วนได้ แปลงหนัง v2d สองแผ่น dvd ติด ๆ ไม่hang พอใช้ได้เลยครับ จะ560ก็คงแด๊กไฟมากไป เพราะตอนนี้ vcore ซัดไป1.55 แล้ว vnb ยิ่งแล้ว เล่นไปถึง1.65 ชักไม่ค่อยคุ้ม เพราะ550 ยังใช้แค่1.6 อยู่เลย

Comment

ดันให้คนรุ่นหลังดู

Comment

ขอบคุณครับ ว่างเมื่อไหร่หากอยากลองก็ลองทำดูกับcpu แต่หากที่ปิดฐานมันหาย ลองเอาถุงพลาสติกหนาๆ ตัดขนาดพอดีกับเทปใสแปะกันน้ำ กันเศษโลหะเข้าก็ได้ครับ

Comment

Working...
                                X