Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับcpu-zครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับcpu-zครับ

พอผมเปิดโปรแกรม cpuz มันจะขี้นว่า กรอบ Driver error " An error occured when opening the driver. CPU-Z will launch but not all information will be available. แต่ว่า cpu-z ยังเปิดขึ้นมาได้ครับ แต่ว่า จะแสดงค่าไม่ครับ อย่างของผมในส่วน cpu จะไม่แสดงค่าตัวคูณ และก็ค่าบัส ส่วนค่าแรมจะแสดงแต่ค่า size ครับ อย่างอื่นไม่แสดง ( ปกติต้องแสดงหมดไม่ใช่เหรอครับ ) รบกวนหน่อยครับ
    ผมใช้ mb gigabyte ep45-ud3r กับ cpu-z 1.49
    HWMonitor ผมก็เหงแค่ฮาร์ดิสเอง ช่วยผมทีครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

1ที

Comment

เปิดใน Windows mode ปรกติ หรือว่า Safe mode

Comment

Originally posted by net1 View Post
        เปิดใน Windows mode ปรกติ หรือว่า Safe mode
        ปรกติครับ

Comment

ได้ overclock หรือปล่าวครับ อาจจะเป็นไปได้ว่า RAM มีปัญหาลอง ทดสอบด้วย MemTest86 ดูครับ http://www.memtest.org/download/2.11...+-2.11.iso.zip โหลดมาแล้วทำแ่ผ่น boot แล้วลองให้โปรแกรมรันดู ถ้าไม่ขึ้นตัวแดงๆ ก็ใช้ได้ อาจจะใช้เวลานานหน่อยนะครับ กว่าจะ test เสร็จ

Comment

โหลดมาใหม่เลยครับ

Comment

Originally posted by net1 View Post
              ได้ overclock หรือปล่าวครับ อาจจะเป็นไปได้ว่า RAM มีปัญหาลอง ทดสอบด้วย MemTest86 ดูครับ http://www.memtest.org/download/2.11...+-2.11.iso.zip โหลดมาแล้วทำแ่ผ่น boot แล้วลองให้โปรแกรมรันดู ถ้าไม่ขึ้นตัวแดงๆ ก็ใช้ได้ อาจจะใช้เวลานานหน่อยนะครับ กว่าจะ test เสร็จ
              ผมเคยoverclockกับmb ep31 ตัวเก่าแล้วนี่ผมเปลี่ยนมาเปงmbตัวนี้แล้วมันก็เปงงี้อะ

Comment

ลอง test ram ดูก่อนครับ

Comment

ผมเทสแล้วครับ ผ่านปรกติดีครับ

Comment

...

Comment

แนะนำให้
                      ขั้นง่าย โหลด Z มาใหม่
                      ขั้นยาก แฟรชไบออส ลงวิโดว์ใหม่ เอาตัวเดิมๆน่ะ

Comment

Working...
                      X