Announcement

Collapse
No announcement yet.

Windows 7 เห็น Ram สูงสุดกี่ G ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Windows 7 เห็น Ram สูงสุดกี่ G ครับ

Windows 7 เห็น Ram สูงสุดกี่ G ครับ

กระเปลี่ยน Windows พร้อมซื้อ Ram+ Mainboard ใหม่ ไปเลย

เป็น 32-bit หรือ 64-bit ละ
    จะเห็นเท่าใหร่ก็ชั่ง
    ที่ตรง Windows Task Meneger เห็นได้เท่าใหร่ก็ใช้งานใน Windows ได้เท่านั้น

Comment

สำหรับ Win7 32Bit มองเห็นแรมได้ครบ 4GB แต่ใช้งานจริงใน Task Manager แค่ 3.5GB ค่ะ
      แต่ถ้า 64Bit ก็เห็นเต็มๆนะ

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

เพิ่งลองโหลด มาจาก ไมโครซอพท์ เมื่อวาน ยังไม่ได้ลงเลย เพราะ...
        .... ยังเคลียร์ฮาร์ดิสก์ไม่ลงตัว เก็บไว้เยอะเกิน จะลบทิ้งก็เสียดาย อิอิ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เป็น 32-bit หรือ 64-bit ละ
          จะเห็นเท่าใหร่ก็ชั่ง
          ที่ตรง Windows Task Meneger เห็นได้เท่าใหร่ก็ใช้งานใน Windows ได้เท่านั้น
          ใช่แล้วครับแต่ถ้าอยากใช้เกิน4gbขึ้นไปต้อง64bitครับ

Comment

มองเห็น 4 เเต่ใช้งานจริง 3.5 ครับ
            หรืออาจะเเค่ 3.2 ครับ

Comment

งั้นก็เปล่าประโยชน์ แค่ความสวยงาม เห็นใช้กันจัง win7 beta เนี่ย

Comment

Originally posted by arito View Post
                งั้นก็เปล่าประโยชน์ แค่ความสวยงาม เห็นใช้กันจัง win7 beta เนี่ย
                เคยใช้หรือยังขอรับ ถึงมาพูดเนี่ย ^^

Comment

ไม่ลอง ไม่รู้
                  Last edited by kupong; 6 Feb 2009, 16:41:13.

Comment

XP 64bit ครับ แรงจริงๆ เห็นเต็ม 4GB

Comment

Originally posted by arito View Post

ผมใช้นะครับ บอกตามตรงเสถียรกว่าวิสต้า ดีไม่ดีเสถียร กว่าxpอีก ยิ่งเป็นตัว 64บิตใส่แรมได้ครึ่งร้อยก็ใช้ได้ครึ่งร้อย

Comment

Originally posted by เพ็ญรินทร์ View Post
                        สำหรับ Win7 32Bit มองเห็นแรมได้ครบ 4GB แต่ใช้งานจริงใน Task Manager แค่ 3.5GB ค่ะ
                        แต่ถ้า 64Bit ก็เห็นเต็มๆนะ
                        ตามนั้นคับ
                        ใช้อยู่

Comment

Vistaต่อไป*-*

Comment

Xp64 bit ต่อไปๆๆๆๆๆ

Comment

ผมรอตัวเต็มครับ กะว่าจะย้าย System ไปสู่ 64Bit รวมทั้ง CPU 4Core ด้วยเลย

อัดแรมซัก (2x2)4GB ไม่ต้องใช้ล่ะ Page file ของ Windows

Comment

Working...
                              X