Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยนการดจอ8800gtใหม่แล้วเสียงไม่ออกจอlcd ต้องปรับยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยนการดจอ8800gtใหม่แล้วเสียงไม่ออกจอlcd ต้องปรับยังไง

เปลี่ยนการดจอ8800gtใหม่แล้วเสียงไม่ออกจอlcd ต้องปรับยังไง
    ต้องไปเซทตั้งค่าตรงไหนหรือต้องลงdriver V.อะไรครับ การดจอเดิมเสียงยังออกปกติเลย

ไม่ต้องปรับอะไรครับ แค่เสียบหัวแปลงจาก DVI เป็น D-SUB เท่านี้ก็พอ ไดรว์ใช้เวอร์ชั่น 181.22 ครับ

Comment

HDMI ? LCD TV Speaker ?

Comment

Originally posted by vibe View Post
        ไม่ต้องปรับอะไรครับ แค่เสียบหัวแปลงจาก DVI เป็น D-SUB เท่านี้ก็พอ ไดรว์ใช้เวอร์ชั่น 181.22 ครับ
        d-subเป็นยังไงครับ ใช่ที่หัวต่อเป็นแบบวงกลมคล้ายps2ของmouseรึเปล่าเอ่ย

Comment

D-Sub คือพอร์ทต่อจอแบบทั่วไป มีสีน้ำเงินซะส่วนใหญ่
          DVI คือพอร์ทต่อจอที่มีความละเอียดมากกว่า บลาๆๆๆๆๆ

Comment

^
            ^
            ^
            ตามนั้นครับ

Comment

^
              ^
              ^
              ตามนั้นครับ

ขอโทษครับลงซ้ำ

Comment

อะไรกัน ทั้ง dviและ D-Sub ไม่มีเสียงออกทั้งนั้น

จขกท ต่อสายอะไรเข้ากับ tv มาแถลงหน่อย

Comment

เซตที่ windows sound system คับ

Comment

เมื่อก่อนน่าต่อแบบ HDMI แน่ๆ

Comment

Working...
                    X