Announcement

Collapse
No announcement yet.

นอกเรื่องหน่อยครับ ถามความเห็นเพื่อนๆ ชาว PC ที่ทำงานแล้วหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เอิบ ท่าน Grimmy ครับ

ถ้าเจ้าของกระทู้เป็น "เจ้าของกิจการ" คงจะทำได้ล่ะครับ แต่เขาเป็นเพียง "พนักงาน" นะครับกระผม หากทำตามที่ท่านว่า ผมรับรองได้ว่า
    โอกาสวิจัยฝุ่นสูงมาก

Comment

ทำตามใจ
      มันอยู่ ที่คำพูดเรา
      ถ้า เรา ควบคุม สติได้ จะคุยเรื่องไหนก็ได้ทั้งนั้นละครับ

ทำในสิ่ง ที่อยากทำครับ

ถ้าทำในสิ่งที่ทน สุดดท้าย คุณจะทนไม่ได้ และ แสดง อาการ ที่ไม่ดีออกไป จะแย่กว่าเดิมอีกครับ

Comment

เยี่ยมทุกความเห็นครับ

อ้อ ผมไมไ่ด้เป็น sale นะครับ เป็นพวกดูแล group shop สาขานะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

Comment

Originally posted by Comlow View Post
          เอิบ ท่าน Grimmy ครับ

ถ้าเจ้าของกระทู้เป็น "เจ้าของกิจการ" คงจะทำได้ล่ะครับ แต่เขาเป็นเพียง "พนักงาน" นะครับกระผม หากทำตามที่ท่านว่า ผมรับรองได้ว่า
          โอกาสวิจัยฝุ่นสูงมาก
          55555 ครับ ท่าน. ประโยคนั้นมันสำหรับหัวหน้าครับ

สำหรับพนักงานต้อง "ถึงแม้จะไม่ได้ทำงานที่ท่านรัก แต่จงรักงานที่ท่านทำ" ครับ

Comment

ถ้าคุณคิดถึงอนาคต ควรจะเรียนรู้ MAC เอาไว้ครับ เพราะถ้าคุณรู้ทั้ง PC+MAC คุณจาเรียกค่าตัวได้มากขึ้นครับ...
            ผมชอบงานเกี่ยวกับคอมพ์+ขยัน เลยมีพี่ที่ทำงานมาขอตัวผมไปทำที่แผนกเค้า(แต่ไม่เกี่ยวกับคอมพ์)...ผมยังบอกไปเลยว่างานอื่นๆไม่ถนัดกลัวทำให้ไม่ได้...บอกไปตรงๆเลยครับ

ปล.สำหรับผมอะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับคอมพ์ ผมทำหมด(ซ่อม,admin,ทำเว็บ,ขายอุปกรณ์คอมพ์,อื่นๆ)

Comment

ทำสิ่งที่ใจเราทำแล้วสบายใจครับ.......

**ผมเองก็ใช้ทั้ง mac และ PC นะ ก้รู้สึกเฉยๆ ไม่ได้รู้สึกว่าอะไรมันดีกว่ากัน

Comment

คิดว่าท่านลองทำไปซักครึ่งปีค่อยลองคุยๆกับทางหัวหน้าแผนกว่าขอย้านดีกว่าครับผม เพราะช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ค่อยคล่องนัก งานหายากเหมือนกัน
                ไม่แน่ ท่านอาจจะกลายเป็นเซียน Mac อีกทางหนึ่งก็ได้ ผมว่ารู้หลายๆทางเป็นประโยชน์และได้เปรียบมากเลยครับ

ขอให้โชคดี

Comment

ยังต้องเรียนรู้ชีวิตอีกเยอะครับ

เรื่องแค่นี้ยังเล็กน้อย

Comment

ที่ทำงานน๊ะครับ ไม่ใช่ สวนสนุก
                    ผมทำงานที่สวนจตุจักร ร้อน คนเยอะ เบื่อ ขายดีมั่งไม่ดีมั่ง
                    กับนอนอยู่บ้านเปิดแอร์เย็นๆ เล่นคอมไปวันๆ ผมจะเลือกอะไรดี
                    แน่นอน ไปทำงานดีกว่า ^^ มีเรื่องอื่นที่สำคัญให้คิดมากกว่านี้ครับ

Comment

ครับผม

Comment

Working...
                      X