Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฺำBenQ กะ HP ซื้ออะไรดี ช่วยเข้ามาหน่อยนะ จะไปซื้อละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฺำBenQ กะ HP ซื้ออะไรดี ช่วยเข้ามาหน่อยนะ จะไปซื้อละ

เทียบสเปคดูแล้วพอๆ กันเลย
    อยากตัดสินที่ความทนทาน + คุณภาพเครื่อง +บริการหลังการขาย
    benq ได้ประกันเพิ่ม เป็น 2 ปี ประกันของ synnex กับ value
    HP ประกันศูนย์ 1 ปี

ขอถามความเห็นจากผู้ที่เคยใช้หน่อยว่า อันไหนจะดีกว่ากัน benq หรือ HP
    ตอนนี้กำลังเก็บข้อมูล ซัก 2-3 วันจะไปซื้อแล้ววววววว
    ช่วยด้วยจ้าาาาาาาาาาาา

ไม่พูดถึงspec งั้นมาดูครับ จากการใช้งานจริง (บางคนอาจจะไม่เคยลอง)

โดยส่วนตัวชอบhpมากกว่าครับ เพราะสีมันเมทาลิค มันดี
    bodyผมว่าhpดีกว่า(รูปทรงนะ แต่ไม่เคยทดสอบแบบข้างล่าง)
    hpเนื่องจากความมันแผลบของbody ทำให้ต้องเช็ดคราบรอยมือบ่อยๆหน่อย
    ถ้าได้ประกันสัก2ปีก็คงจะดีหน่อย
    น้ำหนักมากกว่าbenqครับ

แต่
    benq ไม่ค่อยมีรูปทรงให้เลือกเท่าไหร่แฮะ(เหมือนกันเกือบทุกรุ่น มะช่ายacerนะ = =)
    benq ทนจิงๆ เพื่อนผมทำตกพื้น 4 ครั้ง ยังวิ่งฉิว - - (ตกนี่เกิน50 cmนะครับ - -)
    benq สีออกโทนด้านครับ ไม่ค่อยเห็นความสกปรกเท่าไหร่
    แต่ส่วนที่เป็นสีเทาของตัวเครื่อง(แถวๆแป้น หรือตรงขอบ) สีลอกง่ายครับ - -

ลองใช้เครื่องของเพื่อนๆครับ เลยมาบอกกัน

Comment

ขอบคุณท่าน Centrino มากๆ พอดีกำลังดู S31 อยู่นะคับ
      ชอบรูปร่างมันเป็นการส่วนตัว แต่มีคนบอกว่ามันไม่ค่อยดี เลยลังเล นะคับ

Comment

HP ครับมารฐานสูงกว่าอะครับ ผมว่านะ

Comment

HP ลูกเล่น มานแพรวพราวกว่า ถ้าไม่คิดถึงเรื่องเงิน เอา HP ล่ะครับ

Comment

จากประสบการณ์ของผมนะ เพื่อนผมใช้ben q ใช้มา จะ3ปีแล้วไม่เคยซ่อมเลยสักครั้ง คนอื่นๆเช่น asus,acer ,IBM(ของผมเอง)ต้องเข้าศูนย์อย่างน้อยครั้งนึงครับ

Comment

พี่ผมใช้ Benq 2 คน
              คนแรก ประมาณ 11 เดือน บอร์ดพัง
              คนที่สอง ได้ 6 เดือน บานพับมีเสียง ฝืด ตอนนี้ ส่งเครมอยู่ จะ 3 อาทิตย์แล้วยังไม่ได้เลย

Comment

พี่ที่ทำงานใช้compaqอยู่อะ 5 เดือนแล้วมั้ง ปุ่มคลิกขวา มันเริ่มจะกดเบาๆไม่ลงแล้ว-*-ต้องกดแรงๆ

แต่IBM ของอีกคน ไม่เคบใช้ Muose เลย ยังไม่มีปัญหาเรื่องปุ่มกด

Comment

ถ้าเงินถึงแนะนำ HPครับ

Comment

Working...
                  X