Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนอีกหนึ่งครั้งพรุ่งนี้ไปซื้อแล้ว ฮ่าๆจะได้ซักที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนอีกหนึ่งครั้งพรุ่งนี้ไปซื้อแล้ว ฮ่าๆจะได้ซักที

ยังขาด PUS ครับรบกวนด้วยครับคิดวัดไม่เป็นครับ

E 8400
    MB EP35-DS3R
    EVGA9800gtx+หรือhis 4850 turbo
    Ram2*2
    DVD 1 อัน
    HD 320 G 1อัน

มีให้เลือก 4 ตัวครับ
    1. RaidMax Hybrid 2 RX-530SS 530W
    2. RaidMax AURORA 2 RX-600F 600W
    3. iCute TiTaNium 650W
    4. ThermalTake TR 470W
    ยังขาดอีกอย่างเดียวครับช่วยหน่อยนะพี่น้อง
    ปล.ยังไงเข้ามาแล้วก็รบกวนช่วยวิจาณ สเป็คนี้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

ถ้าเป็นไปได้ mb น่าจะเป็น ChipSet P43 หรือไม่ก็ P45 ครับเพราะว่า Slot Pci-EX เป็น 2.0 หมดแล้วครับพวก P31 P35 Pci-EX ยังเป็น 1.0-1.1 อยู่เลย Bandwidth ตรงนี้ส่วนตัวผมเองคิดว่าในอีกไม่นานตรงนี้จะออกลายแน่นอนครับดูจากการ์ดจอแล้วก็น่าจะเปลี่ยน ChipSet เป็นอย่างที่ว่าแหละครับ

ส่วนของ PSU ก็ข้อ 3. ICute 650W เลยครับคุ้มสุดวัตเยาะวัตเต็มราคาถูกสมควรมากที่สุดแต่ก็ไม่แน่ว่าจะมีของนะครับพอเข้าพันทิพให้ไปหา PSU ตัวนี้ก่อนเลยแนะนำมากี่รอบหมดทุกรอบ iCute ตัวนี้อ่ะ
    แล้วก็ถ้าไม่มีก็ตัวข้อ 2. ครับใช้ 9800GTX+ ได้ 100% แน่นอน 4850 ไม่แน่ใจว่ากินไฟเท่าไร

Comment

3. ICute 650W wไม่ทราบว่าตัวนี้มีที่TKที่เดียวใช้มั้ยครับ

ขอบคุณสำหรับคำเเนะนำครับ

Comment

Originally posted by scops View Post
        ถ้าเป็นไปได้ mb น่าจะเป็น ChipSet P43 หรือไม่ก็ P45 ครับเพราะว่า Slot Pci-EX เป็น 2.0 หมดแล้วครับพวก P31 P35 Pci-EX ยังเป็น 1.0-1.1 อยู่เลย Bandwidth ตรงนี้ส่วนตัวผมเองคิดว่าในอีกไม่นานตรงนี้จะออกลายแน่นอนครับดูจากการ์ดจอแล้วก็น่าจะเปลี่ยน ChipSet เป็นอย่างที่ว่าแหละครับ

ส่วนของ PSU ก็ข้อ 3. ICute 650W เลยครับคุ้มสุดวัตเยาะวัตเต็มราคาถูกสมควรมากที่สุดแต่ก็ไม่แน่ว่าจะมีของนะครับพอเข้าพันทิพให้ไปหา PSU ตัวนี้ก่อนเลยแนะนำมากี่รอบหมดทุกรอบ iCute ตัวนี้อ่ะ
        แล้วก็ถ้าไม่มีก็ตัวข้อ 2. ครับใช้ 9800GTX+ ได้ 100% แน่นอน 4850 ไม่แน่ใจว่ากินไฟเท่าไร
        ขอต่ออีกหน่อยครับถ้าเปลี่ยนMBเป็น GIGABYTE GA-EP45-UD3R หรือGIGABYTE GA-EP45-UD3LR แล้วใช้ ThermalTake TR 470Wไฟจะพอมั้ยครับ

แล้วMB ตัวGIGABYTE GA-EP45-UD3LR เพียงพอมั้ยครับหรือต้องเป็นตัวGIGABYTE GA-EP45-UD3R

Comment

ICUTE ของหมดครับ มีแต่รุ่น ไม่ถอดสาย

Comment

TT 470 ใช้กับ HD4870 ยังได้เลยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับพี่ๆทุกคน

Comment

Working...
              X