Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต้องการรู้ขนาดความยาวของการ์ด 9800GTX , 9800GTX+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต้องการรู้ขนาดความยาวของการ์ด 9800GTX , 9800GTX+

เนื่องจากสิ้นเดือนนี้ โดนัท ได้ฤกษ์คลอดแล้ว เลยว่าจะไปถอยการ์ดจอตัวใหญ่และยาว ตัวที่คาดว่าจะสอยคือ 9800 GTX+ น่ะคับ แต่อยากรู้ขนาดความยาว และ ความกว้าง
    ของตัวการ์ดว่าซักเท่าไหร่อ่ะคับ ใครพอจะทราบหรือมีข้อมูลรบกวนด้วยนะคับ
    คือกัวซื้อมาละยัดลงเคสไม่ได้อ่ะคับ เคสผมบ้านๆ Gview รุ่นโบร๊านโบราณน่ะคับ
    ยังไงขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลนะคับ

ยาวน่าจะ 10.5 นิ้วละมั่งครับ

Comment

9800GTX+ ทั้งใหญ่แหละยาวครับ (อย่าคิดลึกนะ -*-)
      ทำผมต้องเปลี่ยนเคสใหม่เลย -*-
      แต่มีบางท่านในกระทู้บอกว่า เคส Gview ใส่ได้นะครับ
      อันนี้ของผม - -*

Last edited by materialise; 6 Feb 2009, 09:28:55.

Comment

Originally posted by got99 View Post
        ยาวน่าจะ 10.5 นิ้วละมั่งครับ
        Originally posted by materialise View Post
        9800GTX+ ทั้งใหญ่แหละยาวครับ (อย่าคิดลึกนะ -*-)
        แต่มีบางท่านในกระทู้บอกว่า เคส Gview ใส่ได้นะครับ
        โอ้ว 10.5 นิ้ว ยาวโพดด ขอบคุณทุกท่านคับ ่วาแต่ของท่าน materialise จากเดิมเคสอะไรคับ และเปลี่ยนใหม่เป็นอะไรคับขอข้อมูลเพิ่มเติมนิ๊ดคับ

Comment

หุหุ เดิมผมใช้เคสธรรมดาครับ แต่ก็ถือว่าใหญ่พอสมควรแล้วนะ แต่ใส่ไม่ได้อ่ะครับ
          ผมเลยเปลี่ยนเป็นเคสของ Raidmax อ่ะครับ ตัวละ 2000 บาท T.T

Comment

เด๋วต้องลองกลับไปวัดดูก่อนสิเนี่ย แง่ม ค่าการ์ดก้อปาไป 6-7 พัน ค่าเคสอีก 2 พัน โอ้ว มาย ก๊อดดดดดดด

Comment

ยาวประมาณ 26 เซนอะคับ เคส G-View ก็ใส่ได้ ผมใส่อยู่

Comment

ใส่ยากหน่อยนะ เพราะมันทั้งยาว ทั้งใหญ่ ฮิฮิ

Comment

////

Originally posted by skyline_008 View Post
                  ใส่ยากหน่อยนะ เพราะมันทั้งยาว ทั้งใหญ่ ฮิฮิ
                  โอ้ พระเจ้า

Comment

Originally posted by Yakuza_ขาลีบ View Post
                    ยาวประมาณ 26 เซนอะคับ เคส G-View ก็ใส่ได้ ผมใส่อยู่
                    ขอบคุณมากคับ ว่าแต่พอยัดลงไปมีพื้นที่เหลือประมาณไหนคับ มีรูปให้ดูมั้ยคับ ถ้าไม่มีไม่เป็นไรคับ แค่ตอบก้อซึ้งใจละคับ ^^

Comment

Raidmax ninja ใส่ด้ใช่ม่ะ อิอิ ^^ มีเคสแล้ว มี PSU แล้ว ต่อไป เก็บตังค์สอยการ์ดจอ 555

Comment

นั้นดิ ใช้ Ninja เหมือนกัน

Comment

Originally posted by sifer2002 View Post
                          Raidmax ninja ใส่ด้ใช่ม่ะ อิอิ ^^ มีเคสแล้ว มี PSU แล้ว ต่อไป เก็บตังค์สอยการ์ดจอ 555
                          หมายถึงเคสของผมเหรอครับ
                          -*- ดันไม่รู้ชื่อรุ่นของตัวเอง เพราะวันนั้น เอาเคสไปเปลี่ยน ตัวแรกก็ใส่ไม่ได้ ตัวที่สองก็ใส่ไม่ได้ ตัวที่สามก็ไม่ดี จนเค้าบอกให้เอาตัวนี้เลยน้อง -*-

Comment

Originally posted by materialise View Post

แจ่ม Sagitta เหมือนกันครับ

XFX 9800GTX+ ยาวติด bay ฮาร์ดดิสก์เลยครับ

Comment

Working...
                            X