Announcement

Collapse
No announcement yet.

หน้าจอเวลากดปุ่มเปิดเครื่องของ asus ไม่เหมือนเดิม แก้ยังไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หน้าจอเวลากดปุ่มเปิดเครื่องของ asus ไม่เหมือนเดิม แก้ยังไงดีครับ

ผมใช้ asus m51v ครับ
    ปกติเวลากดเปิดเครื่องมันก็จะมีคำว่า asus กระพิบขึ้นมาพร้อมเสียง
    ทีนี้ผมกด f2 เข้าไปดู bios ละก็ไม่ได้เปลี่ยนอะไร และก็ปิดคอมไป

พอเปิดอีกครั้งมันไม่มีคำว่า asus กระพิบๆ แต่กลับเป็นพวกข้อมูลขึ้นมาแทน
    พวกตัวอักษรเยอะๆ และมีเขียนว่า กด f2 เข้าไป setup อะไรอย่างงี้อะครับ

อยากได้ไอตัวกระพิบๆกลับคืน มีวิธีแก้มั้ยครับ

เอิ่ม ไม่มีใครรู้จริงๆหรอครับ

Comment

รองโทรถามช่างAsusดูท่าน

Comment

จะยากอะไร ก็เข้า CMOS ไปดูในส่วน Boot น่ะครับ ตรง Boot Logo ก็ Enable ซะ จบแล้ว หรือไม่ก็ Load Default ก็จบแล้ว

Comment

ขอบคุนมากครับ
          คิดไม่ถึง T^T

Comment

อยู่ตงนี้คับ

Comment

Working...
            X