Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ ตัวรับสัญญาณ Wireless แรงๆทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ ตัวรับสัญญาณ Wireless แรงๆทีครับ

ที่ผมใช้เป็น usb ต่อกับ PC ต้องการแบบแรงๆ เสถียรๆ เป็นแบบโมเด็ม ราคาไม่เกิน 2000 บาท

ขอบคุณครับ

ลอง wrt54gs up Firmware: DD-WRT v24-sp1 (07/26/08) std-special เป็น repeater
    แรงโครตๆ
    ของใหม่ประมาณ 2100
    มือ 2 ประมาณ ไม่เกิน 1500 ครับ

Comment

alfa ลองหากระทู้ในนี้แหละครับ แต่แพงหน่อย

เห็นบอกชอบ แรงๆ

ถูกลงมาหน่อย ก็คงเป็น edimax รุ่นถอดเสาได้ ไม่เกิน 1200 บาท

Comment

เรื่องเงินไม่สนใจอะครับ มีมากเลย - - แต่ความรู้น้อยมาก ขอบคุณครับ
        ผมตั้งไว้ 2000-2500

Comment

Originally posted by tomodify View Post
          ลอง wrt54gs up Firmware: DD-WRT v24-sp1 (07/26/08) std-special เป็น repeater
          แรงโครตๆ
          ของใหม่ประมาณ 2100
          มือ 2 ประมาณ ไม่เกิน 1500 ครับ

เวรกำ ผมเอาตัวรับอะ

Comment

ช่วยเลือกให้ทีครับ ผมเล่น 300Mbps เลย

LevelOne WNC-0600 - N_One Wireless PCI Card
            http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0080805-010107

D-Link DWA-547 - 300 Mbps (802.11n Draft) PCI Adapter + RangeBooster N™
            http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0080509-014833

LevelOne WNC-0600USB - N_One Wireless USB Adapter
            http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0080805-010240

Linksys WMP300N Wireless-N Desktop PCI Card
            http://www.sys2u.com/product.php?Pro...0070806-173426

Comment

Originally posted by oatrb View Post
              ปรับ Mode Client ทำเป็นตัวรับได้ครับท่าน ดีกว่า USB หลายขุม

Comment

เวรกำ ตั้งกระทู้ บอกไม่เกิน 2000 บาท แต่ คอมเมนท์บนบอก เงินมีมาก แต่ความรู้น้อย จะเอา แบบ 300 ไปเลย

ถามที่เดียวให้จบ ซิครับ !

งบ 2500 ก็ได้ gl แต่ gl เป็น 54

ผมว่าไปหา ตามเว็บที่ขายเอาเลยครับ เยอะแยะ

www.google.co.th ไม่ได้ช่วยแค่หาของ แต่ช่วยหาความรู้ประดับตัวท่านด้วยครับ

Comment

Linksys WMP300N Wireless-N Desktop PCI Card

Comment

ALFA หรืออีกชื่อ WILAN
                    ติดเสา PCI 10DBI
                    วิ่งกระจายครับ

หาซื้อไม่ได้ PM มาถามผมได้นะครับ
                    (ผมไม่ได้ขายน้า แต่รู้ที่ซื้อ)

Comment

Originally posted by oatrb View Post
                      ไม่เฃ้าใจผมเล้ย
                      Originally posted by big_1981 View Post
                      ปรับ Mode Client ทำเป็นตัวรับได้ครับท่าน ดีกว่า USB หลายขุม
                      ใช่ครับ
                      เมื่อก่อน ผมลอง pci tp-link 400 บาท รับจากในบอร์ดเนี่ยแหละ
                      แล้วก็ linklsys wusb54g 900 บาท ของใหม่ซื้อจากที่ทำงาน

และจบที่ใช้อยู่ตอนนี้ wrt54gs v.4 ราคาเท่าไหร่ไม่บอกดีกว่า
                      แต่มันคุ้มกว่าทุกตัวที่ใช้มาเลย

Comment

wrt54gs v.4

มันราคาเท่าไหร่และ

หาซื้อได้จากร้านไหนบ้างครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                          wrt54gs v.4

มันราคาเท่าไหร่และ

หาซื้อได้จากร้านไหนบ้างครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...light=wireless

ในบอร์ดนี้แหละครับ
                          มีขายอยู่ ของใหม่เค้าประกันแค่ 1 เดือน นำเข้ามาเองมั้งเลยถูกประกันน้อย

เอา gl ก็ได้เหนือกว่านิดๆ

http://forums.overclockzone.com/foru...hlight=linksys

แต่ของผมได้มาถูกกว่านี้นิดนึง สภาพแจ่มเลย แต่ประกันหมด คนขายให้ยืมอีกตัวมาลองก่อนด้วยแฮะ
                          แนะนำดีมากครับ
                          จากเดิมที่ wusb54g linksys ลากสายมานอกห้องเจอ ap ประมาณ 6 ตัว
                          ตอนนี้วางจุดเดิม เจอไปประมาณ 10 กว่า วันไหนอากาศดีๆ 20 เลย
                          สัญญาณอยู่ที่ 41% แต่ ก็นิ่งมากเลย
                          วางในห้องได้ 21%

ตัวรับของผมเจ๋งมั้ยล่ะ เป็นตัวแชร์ให้มือถือเล่นได้ด้วย
                          เนี่ยยังไม่ใจดีแชร์ให้ชั้น8 เล่นด้วยนะ
                          รอคนหารก่อน

บางทีคิดว่า id true wifi หมดอายุ จะไปขอใช้ของหอข้างๆหรือโฮมไวเลสของใครคนอื่นมาแชร์ให้คนอื่นเล่นด้วย
                          แล้วมาหารค่าใช้จ่าย ผมไม่ชอบโหลดบิทครับ นานๆที
                          เคยใช้รวมกะร้านเกมส์ข้างๆเค้าเก็บเดือน 300
                          ก็คุ้มนะ แต่ร้านเกมส์เค้าเลิกไปแล้ว
                          จ่ายรายเดือนล่ะ 250 ก็แพงไป

มีใครอยู่ซอย 8 มั่งเนี่ย....

Comment

Originally posted by SpeedDIY View Post
                            เวรกำ ตั้งกระทู้ บอกไม่เกิน 2000 บาท แต่ คอมเมนท์บนบอก เงินมีมาก แต่ความรู้น้อย จะเอา แบบ 300 ไปเลย

ถามที่เดียวให้จบ ซิครับ !

งบ 2500 ก็ได้ gl แต่ gl เป็น 54

ผมว่าไปหา ตามเว็บที่ขายเอาเลยครับ เยอะแยะ

www.google.co.th ไม่ได้ช่วยแค่หาของ แต่ช่วยหาความรู้ประดับตัวท่านด้วยครับ
                            โทดทีแฟนผมเค้าจะเอาแรงๆ ซะงั้น - -

Comment

wrt54gs up Firmware: DD-WRT v24-sp1 (07/26/08) std-special เป็น repeater

มันรับ แล้ว ส่งไปเครื่องอื่นได้ไหมครับ ห้องมีคอมหลายเครื่อง

แนะนำร้านที่พันธิพ ด้วยครับ
                              Last edited by oatrb; 7 Feb 2009, 21:57:00.

Comment

Working...
                              X