Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ulead/Corel Video studio จะแปลงVCD To DVDเลือกเสียงได้ไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ulead/Corel Video studio จะแปลงVCD To DVDเลือกเสียงได้ไหม?

พอดีได้หนังseriesมาเพียบเลย จะแปลงไว้ดูกับเครื่องเล่นขี้เกียจคลิ๊กดูบนคอม เครื่องผมมี Corel video studio 12 (Ulead เก่านี่แหละ) อยากทราบว่าจะเลือกให้เสียงออกเฉพาะChanel แล้ว Downmix มาได้ไหม? เพราะvcd ต้นฉบับ ลำโพงซ้าย เสียงจีน ลำโพงขวา เสียงไทย จะเลือกเฉพาะเสียงใดเสียงหนึ่งหน่ะครับ รบกวนหน่อยครับ

แยกเสียงใน Surround Sound Mixer

Comment

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองหาวิธีดู

พอมีรูปปลากรอบอร่อยๆไหมครับ?

Comment

ประโยคเดียว ช่วยให้หาเจอได้ อุๆ ตอนนี้แปลงได้แล้วครับ 6vcd to 1dvd คุณภาพเยี่ยมไปเลย เลือกchanel แล้วdownmix เป็น stereo ก็ได้(มันก็monoออกสองข้างนี่แหละ เหอๆ)

Comment

Working...
        X