Announcement

Collapse
No announcement yet.

Command and Conquer 3 (Tiberium Wars & Kane's wrath)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Command and Conquer 3 (Tiberium Wars & Kane's wrath)

มีใครชอบเล่น C&C ภาค 3 มั่งครับ พอดีมาหาเพื่อนคุย

ถ้าชอบคุณชอบเล่นฝ่ายไหน เพราะอะไร

-----------------------------------------

ส่วนตัวผมว่า NOD เก่งสุด ยิ่ง Avatar ใส่อาวุธครบมือ มันเป็นอะไรที่สุดยอดมากเลยนะ

แล้วก็เครื่องบินรบ Venom เวลาสร้างมาเยอะๆเป็นอะไรที่น่ากลัว เพราะสู้ได้ทั้งอากาศและภาคพื้นดิน

Originally posted by Firedevilz View Post
    มีใครชอบเล่น C&C ภาค 3 มั่งครับ พอดีมาหาเพื่อนคุย

ถ้าชอบคุณชอบเล่นฝ่ายไหน เพราะอะไร

-----------------------------------------

ส่วนตัวผมว่า NOD เก่งสุด ยิ่ง Avatar ใส่อาวุธครบมือ มันเป็นอะไรที่สุดยอดมากเลยนะ

แล้วก็เครื่องบินรบ Venom เวลาสร้างมาเยอะๆเป็นอะไรที่น่ากลัว เพราะสู้ได้ทั้งอากาศและภาคพื้นดิน
    ชอบเหมือนกันเลย ส่วนตัวผมชอบ GDI ผมชอบใช้ รถถังแมมมอธ กับ Zone truper ไปแล้วเอา Rig ไปตั้งไว้ใกล้ ๆ เพื่อให้มันซ่อมรถถัง

ท่านเล่นสู้กับคอม แบบยากสุดชนะบ้างไหมคับ ผมว่า hard ก้ยากมากแล้ว มีเทคนิคอะไรบอกกันบ้างนะคับ

Comment

GDI ใช้ JuggleNaught ยิงเคลียร์พื้นที่ครับ
      แล้วส่งแมมอธเข้าไปซ้ำ

Comment

Originally posted by hate-bbb View Post
        ชอบเหมือนกันเลย ส่วนตัวผมชอบ GDI ผมชอบใช้ รถถังแมมมอธ กับ Zone truper ไปแล้วเอา Rig ไปตั้งไว้ใกล้ ๆ เพื่อให้มันซ่อมรถถัง

ท่านเล่นสู้กับคอม แบบยากสุดชนะบ้างไหมคับ ผมว่า hard ก้ยากมากแล้ว มีเทคนิคอะไรบอกกันบ้างนะคับ

ผมเล่น Brutal ชนะบ้าง แพ้บ้าง ส่วนมาก มันต้องสร้างยูนิตมาแก้ทางตลอด อย่าคิดว่าสร้างแต่ตัวใหญ่แล้วจะชนะครับ ลองเล่น Brutal ดูจะว่า รถเล็กๆ หรือ ทหารราบสำคัญมากๆๆ

Comment

ผมเล่น online บ่อยมากๆเลยแต่หลังๆไม่รู้ทำไมมัน lag มากจนเล่นไม่ได้เลย ก็เลยต้องมาเล่น Offline แข่งกับ com ไม่ได้โม้นะแต่ชนะ Brutal AIs มาเกือบหนดทุก map แล้ว

ผมเล่น GDI (Sonic Tanks + Roket men = WINS lol) เป็นหลักทั้ง online และ offline ถ้าอยากเก่งแนะนำให้ดู Replay มากๆ

Online name ----> Huh?? , Wiped, Paped, Paped057, Mcute

Comment

Originally posted by Huh?? View Post
            ผมเล่น online บ่อยมากๆเลยแต่หลังๆไม่รู้ทำไมมัน lag มากจนเล่นไม่ได้เลย ก็เลยต้องมาเล่น Offline แข่งกับ com ไม่ได้โม้นะแต่ชนะ Brutal AIs มาเกือบหนดทุก map แล้ว

ผมเล่น GDI (Sonic Tanks + Roket men = WINS lol) เป็นหลักทั้ง online และ offline ถ้าอยากเก่งแนะนำให้ดู Replay มากๆ

Online name ----> Huh?? , Wiped, Paped, Paped057, Mcute
            ผมชนะแค่ hard เองคับ มีเทคนิคจนะคอม Brutal AI ไหมคับ แล้วดู replay ยังไงคับ ผมอาศัยดูวิธีการเล่นจาก youtube ถึงเกมจะเก่าแล้วแต่มันมากคับ พึ่งรู้ว่าตัวเองชอบแนว RTS อยากให้ออกมาอีกภาคเร็วๆจัง

Comment

ผมชอบ GDI ครับเอารถถังรูดแร่ ปั้มรถถังบุกจบ 5555

Comment

Originally posted by hate-bbb View Post
                ผมชนะแค่ hard เองคับ มีเทคนิคจนะคอม Brutal AI ไหมคับ แล้วดู replay ยังไงคับ ผมอาศัยดูวิธีการเล่นจาก youtube ถึงเกมจะเก่าแล้วแต่มันมากคับ พึ่งรู้ว่าตัวเองชอบแนว RTS อยากให้ออกมาอีกภาคเร็วๆจัง

อีกนานครับกว่าจะออกภาคต่อ (Tiberium Wars นะ) เพราะตอนนี้เขามีโปรเจ็คเกมส์ Tiberium(FPS) อยู่ ออกปี 2010 กว่า Tiberium wars จะออกภาคต่อก็ประมาณ 2012 อ่ะ ผมว่า

Comment

GDI ครับ เพราะมีเครื่องบิน 8ลำ แลกกะไม่ต้องโดน super weapon คุ้ม!!

Comment

ชอบเหมือนกันซื้อแผ่นแท้มาทั้งหลักและเสริมเลย

Comment

ดีกว่า RA3 เยอะ - -' แต่ยังไงกะ ยังล้ม แชม เกมวางแผนออนไลค์ starcraft ไม่ลง warhammer ก็ยังสนุกกว่า

แต่มันมีเอกลักษณ์ ดีอะนะ

Comment

เล่นกะคอม ส่วนใหญ่ เป็น GDI ได้แค่ระดับยาก ยากสุดสู้ไม่ไหว มาเยอะเกิน ทำเกมอืด(เสป็กเครื่องตำอ่ะ) ที่ชอบเพราะเอารถดูดแร่ ใส่ช่างไป 2 โซนทรูเปอร์ 1 และก็ มิไซล์ 1 ไปบี้รถถังฝ่ายศัตรูได้ เวลาหนีไม่ทันน่ะ อยากรู้วิธีสู้กะคอมแบบยากสุดอยู่เหมือนกัน เล่นทีไร ไม่เกิน 5 นาที ฐานแตกทุกที ฮ่า...

Comment

Originally posted by ginvi[ View Post
                          เล่นกะคอม ส่วนใหญ่ เป็น GDI ได้แค่ระดับยาก ยากสุดสู้ไม่ไหว มาเยอะเกิน ทำเกมอืด(เสป็กเครื่องตำอ่ะ) ที่ชอบเพราะเอารถดูดแร่ ใส่ช่างไป 2 โซนทรูเปอร์ 1 และก็ มิไซล์ 1 ไปบี้รถถังฝ่ายศัตรูได้ เวลาหนีไม่ทันน่ะ อยากรู้วิธีสู้กะคอมแบบยากสุดอยู่เหมือนกัน เล่นทีไร ไม่เกิน 5 นาที ฐานแตกทุกที ฮ่า...
                          ผมจะบอกไรให้ครับ อันนี้ทดสอบมาแล้ว ..... AI แบบยากสุดจะสร้างเร็วกว่าคุณประมาณ 2 เท่า เช่น เราสร้างโรงไฟฟ้า 8 วิ มันสร้างแค่ 4 วิ ....

วิธีชนะคอมพ์ยากสุด เท่าที่ผมเล่นมาหลักๆคือ ห้ามไปตั้งรับมัน คือ ห้ามเอาแต่สร้างฐานแล้วตั้งรับ มันจะมาเยอะมากขึ้นเรื่อยๆ ให้คุณตั้งรับแค่ถึงกลางเกมส์พอ เพราะเรทเกมส์ คุณสู้ยูนิตใหญ่ๆไม่ได้(Avatar , Tripod , Planetary assault , Zone Trooper , Mammoth Tank , Juggernaut) วิธีชนะเท่าที่ผมเล่นมาคือ ต้องตุ๋ยเท่านั้น หาด้านที่อ่อนแอที่สุดของฐานศัตรู

ผมจะแนะนำวิธีตั้งรับของแต่ละฝ่ายให้

1.Nod (ฝ่ายโปรดของผม)

ผมว่า Nod ตั้งรับง่ายสุด ทหาราบธรมดา(ปืนกล) ของ Nod เป็นทหารราบที่เก่งมากครับ ราคาถูกและยิงคนด้วยกันแรงมากๆ ทหารราบของ GDI สู้ไม่ได้แน่นอน วิธีเล่น Nod ช่วงแรกๆคือ ทหารราบและพลจรวด แต่ต้องระวังรถถังฝ่ายศัตรูไล่เหยียบครับ เสียหายมากมาย วิธีแก้คือสร้าง Laser Turret สัก 2-3 ชุด แล้วเอาทหารไปยืนหลบข้างหลัง ตั้งรับแบบนี้ไปเรื่อยๆ แล้วเก็บเงินสร้างพวกที่ยิงฐานแรงๆ เช่น Flame Tank , Avatar แล้วเอาไปตุ๋ยบ้านครับ โดยทีมบุกต้องมีทหารราบและพลจรวดไปด้วยครับ เพื่อเอาไว้ป้องกันพลจรวดด้วยกันและพวกอากาศ

2.GDI

จากประสบการ์ณการเล่นของผม ขอบอกเลยว่า GDI เป็นฝ่ายที่การป้องกันค่อนข้างจะห่วย หากเล่นยากสุดแล้วคุณเล่น GDI จะเป้นอะไรที่ลำบากมากมายครับ ยูนิตช่วงแรกๆความเร็วต่ำ เทียบกับอีก 2 ฝ่ายไม่ได้ แต่ถ้าสู้กันแบบซึ่งๆหน้า ชนะขาด กองกำลังที่ได้ผลที่สุดของ GDI เท่าที่ผมเล่นมาคือ Predator กับทหารราบครับ ถ้าช่วงท้ายเกมส์คุณจะมี Mammoth และ Juggernaut แต่ขอบอกเลยว่า ยูนิต 2 ตัวนี้ เอาไว้ตั้งรับที่บ้านดีกว่าครับ เพราะเดินช้ามากๆ แต่ดาเมจสูง ถ้าอยากสร้างทีมบุกช่วงท้าย แนะนำ Zone Trooper เลยครับ

3.Scrin

เป็นที่รู้ๆกันว่า Scrin เป็นฝ่ายที่ต้นเกมส์อ่อนแอที่สุดและไม่ต้องคิดจะบุกต้นเกมส์เลยครับ ดึงให้ถึงท้ายเกมส์อย่างเดียว แต่ก็ขอบอกเลว่า Scrin เป็นฝ่ายที่จะแพ้ไวที่สุด เพาะป้องกันยากสุดๆ ป้อมป้องกันทหารราบก็เป้นรวงผึ้ง ที่กว่าผึ้งจะถึงตัวทหารของศัตรู รวงผึ้งก็ระเบิดไปแล้ว ทีเด็ดของฝ่ายนี้คือ ท้ายเกมส์ครับ เป้นที่รู้ๆกันว่า ไม่มีใครอยากจะเจอกับฝ่าย Scrin ในตอนเรทเกมส์ การป้องกันก็มหาโหด เพราะมี Storm Column ที่ป้องกันได้ทั้ง อากาศและพื้นดินในตัวเดียวกัน ทีมบุก็โหดซะจนไม่อยากจะกัน ด้วย ยาน Devastator และ Planetary Assault สนับสนุนกับภาคพื้นดินที่มี Tripod มีหรือครับ ที่ศัตรูจะไม่แพ้

ที่ผมแนะนำก็เท่านี้แหล่ะครับ

ปล.อันนี้เป้นความเห็นส่วนตัวของผมทั้งหมด โดยที่ผมเล่นเกมส์นี้กับเพื่อนผมกลุ่มนึงผ่านเนตและแลน และต่างก็มีความเห็นตรงกันหมด (และแน่นอนที่สุด คนที่โหดสุดในทีมคือผม....อิอิ)

Comment

อะไรกัน GDI ผมใช้แต่ APC กับพิตบูลซะส่วนใหญ่ ยิ่ง APC อัพปืนกล แล้วเอาทหารราบใส่อีก เป็นอะไรที่โหดมาก

แต่ เล่นยังไงก็ไม่ชนะรีปเปอร์ซักทีแฮะ เก่งเกิน-*- รีปเปอแพ้ socom แต่ผมใช่้ socom ไม่เป็นอะดิ5555+

Comment

ไม่มีใครอยากจะเจอกับฝ่าย Scrin ในตอนเรทเกมส์ การป้องกันก็มหาโหด เพราะมี Storm Column ที่ป้องกันได้ทั้ง อากาศและพื้นดินในตัวเดียวกัน ทีมบุก็โหดซะจนไม่อยากจะกัน ด้วย ยาน Devastator และ Planetary Assault สนับสนุนกับภาคพื้นดินที่มี Tripod มีหรือครับ ที่ศัตรูจะไม่แพ้
                              ตามนี้ครับ เจอสครินผมบ้าเลยครับ ต้องรุมแต่เริ่มเกม แล้วจะชนะ ถ้าเป้นภาคหลักเล่นยากมากครับ เพราะ GDI ไม่มีรถคลื่นเสียง ทำอะไรไม่เป็นเลยจริงๆ แต่ เคนแร็ทนี่ สุ้ง่ายขึ้นเป้นกองครับ แต่ ไตรพอดของ รีฟเปอร์ล้มยากมากครับ เพราะมันมีเกราะมาให้ทุกตัวเลย ตูละเซง-*-

Comment

Working...
                              X