Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับเครื่องไม่บูทเข้าวินโดว์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับเครื่องไม่บูทเข้าวินโดว์

HDD IDEนะครับ ลงวินโดว์เองไม่ผ่านเลยเอาไปต่อเครื่องอื่นแล้วลงวินโดว์ใช้งานได้ปรกติ แต่พอเอามาใส่เครื่องเดิมมันไม่บูทเข้าวินโดว์ครับ มันขึ้น Prees The Key to Reboot เป็มที่อะไรครับ งงมาก

ลองเปลี่ยน สายแพ ยังครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
      ลองเปลี่ยน สายแพ ยังครับ
      เดวไปลองนะครับ แต่ถ้าสายไม่เป็นไรมันจะมีตรงไหนอีกครับ

Comment

ช่อง IDE ของบอดเสีย

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
          ช่อง IDE ของบอดเสีย
          เปลี่ยนสายแล้วก็ยังไม่ดีขึ้นเลยครับ cpuนี่ไม่เกี่ยวเลยใช่มั้ยครับเดวยกไปลองบ้านเพื่อนก่อน

Comment

บอดน่าจะมีปัญหาครับ ลองสลับช่อง ide หรือบังครับ ไปใส่ตรง cd-rom ก็ได้ ลองดู

Comment

บอดน่าจะมีปัญหาครับ ลองสลับช่อง ide หรือบังครับ ไปใส่ตรง cd-rom ก็ได้ ลองดู
              สลับไปแล้วครับก็ยังไม่ได้เหมือนเดิมขึ้นแบบเดิมเลยครับ

Comment

ลองจับ hdd ดูครับว่ามันสั่นไหมครับ ลองเดูสายจ่ายไฟดีๆครับ ว่าไฟเข้า ป่าว ลองเปลี่ยนหัวจ่ายไฟ hdd

เพราะ hdd ไม่น่าเสีย เพราะไปใช้เครื่องอื่นได้

ใน bios เห็น hdd ไหมครับ ถ้าเห็นก็มีโอกาศ บอดเสีย
                Last edited by kgb99; 7 Feb 2009, 19:45:53.

Comment

ลองจับ hdd ดูครับว่ามันสั่นไหมครับ ลองเดูสายจ่ายไฟดีๆครับ ว่าไฟเข้า ป่าว ลองเปลี่ยนหัวจ่ายไฟ hdd

เพราะ hdd ไม่น่าเสีย เพราะไปใช้เครื่องอื่นได้

ใน bios เห็น hdd ไหมครับ ถ้าเห็นก็มีโอกาศ บอดเสีย
                  ในไบออสเห็นครับ

Comment

Working...
                  X