Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องเดิมครับ EVGA 9800GTX+ SpuerClock มีปัญหา Driver

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องเดิมครับ EVGA 9800GTX+ SpuerClock มีปัญหา Driver

สือเนื่องจากกระทู้นี้ครับ
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=390845

อาการคือ ลงไดร์เวอร์ไม่ได้ครับ พอลงเสร็จ รีตาทแล้ว Boot เข้าหน้าเดสท๊อปไม่ได้
    มันจะรีสตาทตลอดเลย
    แต่ไม่ลงได้เวอร์ก็เล่นได้ปกตินะ เทส 3dmark 06 ก็ผ่านได้คะแนน 14kชิวๆ
    แต่ทำไมมันลงไดร์เวอร์ใหม่ไม่ได้ ค่องใจมาก -*- เศร้าาา

สิ่งที่ได้ลองทำแล้ว เปลี่ยนวินโด้ เปลี่ยนไดร์เวอร์ เปลี่ยน PSU
    คือผมไม่รู้อะไรมันเสีย
    แต่ที่แน่ๆ
    1.การ์ดจอไม่เสียแน่ ไปเทสที่ร้านมาแล้ว ลงไดร์เวอร์ได้ปกติ ลงเครื่องอื่นก็ได้-*-
    2.Psu ไม่มีปัญหาแน่ เพราะเพิ่งเปลี่ยน เป็น Tagan U37 600w

ยังหาสาเหตุไม่เจอเลยครับ เดี้ยววันนี้ผมจะลอง เปลี่ยนเมนบอร์ดดู ไม่รู้เกี่ยวรึป่าว
    มันเป็นเพราะอะไรครับนิ ขอความคิดเหตุของเพื่อนๆพี่ๆหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ
    Last edited by vani11ass; 6 Feb 2009, 22:49:33.

แลกกะผมไหม evra 9800gtx+ ดาดา อิอิ

Comment

ลองแล้วครับ เอาไปใส่เครื่องน้อง ใช้ได้ซะงั้น แล้วเครื่องตูเป็นไรฟะนิ -*-

เมนส์บอร์ด ???? Hdd ???? Ram ??? ไปนู้น-*-

Comment

รอดู

Comment

ที่ไปลงไดรเวอร์ที่ร้าน ท่านเอาไปเอง หรือ ของเขา

win mod หรือป่าว ลองแผ่น เพียวๆยังครับ

Comment

ลองหมดแล้วครับ 55+ สงสัยเป็นที่เมนส์บอร์ด

Comment

ได้ละครับ ผมเบลอเอง 55+ มันต้อง ลง windows แบบที่ ไม่มีไดร์เวอร์การ์ดจอเลย -*-
              ตอนนี้ได้ละ ปกติ ใช้ 181.22 แต่ว่าก็สงสัยอยู่ดี ว่าทำไม ลงwidows mo ไม่ได้

Comment

บอกแล้วให้เอาXFXไป

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
                  ได้ละครับ ผมเบลอเอง 55+ มันต้อง ลง windows แบบที่ ไม่มีไดร์เวอร์การ์ดจอเลย -*-
                  ตอนนี้ได้ละ ปกติ ใช้ 181.22 แต่ว่าก็สงสัยอยู่ดี ว่าทำไม ลงwidows mo ไม่ได้
                  ไดรเวอร์มานชนกันไงครับ

Comment

Working...
                  X