Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำครับ ซื้อ CPU งบ 10,000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำครับ ซื้อ CPU งบ 10,000

แบบว่าอยากจะได้ คอ2 กับการ์ดจอซัก 8800 จะเป็นไปได้ไหมครับ

ที่อยากใช้ของ Intel เพราะคิดว่ามันน่าจะ ทนและชัวดี

เลยอยากจะขอคำแนะนำจาก เซียนคอมทั้งหลายหน่อยครับ

(มือใหม่น่ะ... ทำไรไม่ดีก็ช่วยแนะนำด้วยครับ)

ดันๆๆๆ ให้ครับ

Comment

ยังไงนะ จะเอาเฉพาะ CPU 10K หรือ ยกเคส 10K (เข้าใจว่ายกเคสละกันนะ)

-*- ไม่ไหวมั้ง เฉพาะที่ว่ามา 2 อย่างก็ซัดไปเกือบหมื่นแล้วครับ

แค่นี้ก็พอ

CPU : E5200 --- 2530
      MB : GA-G31-S2L --- 1690
      RAM : Kingston 2048/800 DDR2 --- 830
      HDD : 250GB SATA --- 1600
      VGA : HD 4670 512MB DDR3 --- 3010

-*- ตังหมดแล้ว ยังไม่ได้ เคส/PSU/DVDRW เลย

ซัก 13000 จะลงตัว ถ้าจะจัด 8800GT ด้วยก็ 15000 ครับ

และถ้าจะเอา Core2 ด้วย ซัก 18000 กะลังโอเค

ลองดูครับผม

Comment

Originally posted by inotee28 View Post
        แบบว่าอยากจะได้ คอ2 กับการ์ดจอซัก 8800 จะเป็นไปได้ไหมครับ

ที่อยากใช้ของ Intel เพราะคิดว่ามันน่าจะ ทนและชัวดี

เลยอยากจะขอคำแนะนำจาก เซียนคอมทั้งหลายหน่อยครับ

(มือใหม่น่ะ... ทำไรไม่ดีก็ช่วยแนะนำด้วยครับ)
        ไม่อยากใช้ AMD มั่งหรอคับ

Comment

Originally posted by lovelyarm View Post
          ไม่อยากใช้ AMD มั่งหรอคับ
          คือผมไม่รู้อะครับว่ามันดีไหม เลยเลือก Intel ไว้ก่อน เห็นเพื่อนบอกว่า ADM มันจะร้อนไว อะไรประมานเนี้ย ผมอยากได้แบบเล่นนานๆอะครับ(จน)

Comment

AMD ก็มีไดร์เวอร์ทำให้ทำงานไม่หนักมากครับ มันจะปรับการทำงานให้หนักหรือเบาตามโปรแกรมที่ใช้เลย
            ไม่ร้อนมากหรอกครับ ประหยัดด้วย

Comment

เรื่องร้อนนั้นหมดไปนานแล้วค๊าบ อีกอย่างคือประหยัดด้วย

Comment

อ๋อ เพิ่งรู้น่ะเนี่ยว่าเด๋วนี้มันทนขึ้นแล้ว ขอบคุณครับ...

งั้น... ช่วยแนะนำ ADM ราคาไม่เกิน 10k หน่อยได้ไหมครับ(เน้นไปทางเล่นเกมส์ครับ)

Comment

AMD ครับ ไม่ใช่ ADM ไปเปลี่ยนชื่อบริษัทเค้าซะงั้น

Comment

Originally posted by kessopha View Post
                    AMD ครับ ไม่ใช่ ADM ไปเปลี่ยนชื่อบริษัทเค้าซะงั้น
                    กำ... ผิมผิดครับขอโทษที - -"

Comment

ถามไรอีกนิดได้ไหมครับ PSU มันคืออะไร...

- -"

Comment

PSU คือ power supply ครับ กล่องจ่ายไฟอ่ะ

Comment

Originally posted by kessopha View Post
                          PSU คือ power supply ครับ กล่องจ่ายไฟอ่ะ
                          อ๋อ... รู้และ

ขอบคุณครับ ^^"

Comment

Originally posted by ด.ช.อื๋อ View Post
                            ยังไงนะ จะเอาเฉพาะ CPU 10K หรือ ยกเคส 10K (เข้าใจว่ายกเคสละกันนะ)

-*- ไม่ไหวมั้ง เฉพาะที่ว่ามา 2 อย่างก็ซัดไปเกือบหมื่นแล้วครับ

แค่นี้ก็พอ

CPU : E5200 --- 2530
                            MB : GA-G31-S2L --- 1690
                            RAM : Kingston 2048/800 DDR2 --- 830
                            HDD : 250GB SATA --- 1600
                            VGA : HD 4670 512MB DDR3 --- 3010

-*- ตังหมดแล้ว ยังไม่ได้ เคส/PSU/DVDRW เลย

ซัก 13000 จะลงตัว ถ้าจะจัด 8800GT ด้วยก็ 15000 ครับ

และถ้าจะเอา Core2 ด้วย ซัก 18000 กะลังโอเค

ลองดูครับผม
                            อยากทราบครับว่า ชุดนี้เล่น Devil may cry 4 ได้ไหมครับ...

Comment

Originally posted by inotee28 View Post
                              อยากทราบครับว่า ชุดนี้เล่น Devil may cry 4 ได้ไหมครับ...
                              สบาย

Comment

Working...
                              X