Announcement

Collapse
No announcement yet.

foobar + ASIO แบบนี้ปกติรึเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• foobar + ASIO แบบนี้ปกติรึเปล่าครับ

พอดีวันนี้ได้ Carat Ruby กับ Prodigy HD2 มาพร้อมกัน
    ก็ลองต่อเพลง แต่พอดู ASIO มันขึ้นดังในรูปครับ

แต่ผมลองเปลี่ยน ASIO ใน foobar ไป Ruby กับ HD2 ก็ฟังเพลงได้ปกตินะครับ

ลอง Disable Speaker control ของ windows เอง เวลาเล่น ruby หรือ HD2
    ทั้ง Volume กับ wave ไม่มีผลกับการเล่นเพลงครับ ฟังได้ปกติ

[ปกติ ฟัง X-Fi ASIO จะ Disable wave ไม่มีผล แต่ Disable Volumn จะไม่ได้ยินเสียง]

พอใช้โปรแกรมของ HD2 เองจะ Disable volumn ให้ไม่มีเสียงได้ แต่ Disable wave
    ไม่มีผลอะไร
    ส่วน ruby ไม่สามารถ disable เสียงได้เลย นอกจากใช้ตัว foobar ลดเสียงเอง

อาการแบบนี้คือปกติรึเปล่าครับ หรือเป็นแบบนี้อยู่แล้ว ผมคิดไปเองว่ามันผิดปกติ

ปกติของ asio

Comment

ขอบคุณครับ ^^

Comment

Working...
      X