Announcement

Collapse
No announcement yet.

กาดจอ EVGA GXT260 superclock กับ Asus GTX260 เล่นเกมจิงประสิทธิภาพต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กาดจอ EVGA GXT260 superclock กับ Asus GTX260 เล่นเกมจิงประสิทธิภาพต่างกันมากไหมครับ

พอดีผมกำลังจะซื้อกาดจอแล้วเห็น EVGA GTX260 Superclock 45nm. แล้วแต่ติดที่ประกันมีแต่ TK เจ้าเดียว กับ Asus GTX260 สองตัวนี้เวลาเล่นเกมจริงกับดูหนังประสิทธิภาพต่างกันมากน้อยแค่ไหนครับ พี่ๆช่วยผมเลือกหน่อย

ปล. แล้วถ้าพูดถึงยี่ห้อตัวไหนที่คิดว่าประสิทธิภาพดีสุดครับ (ไม่ดูที่ราคา)

ผมว่าพอๆกันครับ ถ้าราคาเท่ากันผมเอาAsus

Comment

Superclock เขา OC มาให้แล้ว Core/Mem มากกว่า เล่นเกมแรงกว่านิดนึง ดูหนังไม่ต่างกัน

เป็นผม ผมเอาตัวที่มันถูกกว่า เพราะมันก็เอามา OC ได้เหมือนกัน

สองยี่ห้อนี้คุณภาพดีทั้งคู่

Comment

EVGA GTX260 มะใช้ 55nm หรอครับ

Comment

วัดไม่ออกเพราะไม่เคยใ้้ช้ของเเรง จมปักอยู่กับ 8800GT อย่างเดียว

Comment

ผมใช้ EVGA GTX 260 อยู่ครับ
            จะบอกว่าใช้แล้วประทับใจ
            ความร้อนน่าจะต่ำกว่า ASUS เพราะ มันเป็นซิงค์ที่ทำมาเฉพาะ สำหรับ OC แล้ว
            ตอนนี้ผม OC เพิ่ม CORE700 Mem1110 ใช้ได้ดีครับ ลื่นปืด

แนะนำเพราะสำผัสกับตัวเอง
            เออ !! แล้วถ้ามันเจ้งละครับต้องรอ TK เค้าเอาไปเคล้มให้ที่ อเมริกาเหรอ เพราะเป็นประกันร้าน คงเซ็งแย่

Comment

เออ ตอนนั่้นผมซื้อ 11800 บาท ตอนนี้ราคาลงละ น่าซื้อกว่าเดิมอีกครับ น่าจะไม่ถึง 10000 วันน้ันไปดูมา ที่ TK

Comment

ใช้ไฟขั้นต่ำเท่าไหร่หรอครับ

Comment

EVGA GTX260 Core216 SuperClocked - 55NM

Performance
                  NVIDIA 55nm GTX 260 Core 216
                  626 MHz GPU
                  216 Processing Cores
                  400 MHz RAMDAC

Memory
                  896 MB, 448 bit DDR3
                  2106 MHz (effective)
                  117.9 GB/s Memory Bandwidth

Interface
                  PCI-E 2.0 16x
                  DVI-I, DVI-I, HDTV-7
                  SLI Capable

Resolution & Refresh
                  240Hz Max Refresh Rate
                  2048x1536 Max Analog
                  2560x1600 Max Digital

Requirements
                  Minimum of a 500 Watt power supply.
                  (Minimum recommended power supply with +12 Volt current rating of 36 Amp Amps.)

Two 6-pin PCI Express power connectors or four available hard disk power connectors

Comment

ประกัน EVGA ที่เมืองนอก มีแต่คนยกย่อง นะครับ

หายห่วงได้เลย

Comment

EVGA ติดอย่างเดียว เรื่องประกันมีแ่ค่กับ TK เองอะ

Comment

Working...
                      X